આપણો દેશ તહેવારોની ભૂમિ તરીકે ઓળખાય છે. ભારતમાં ઘણા તહેવારો છે પરંતુ જ્યારે મુખ્ય તહેવારોની વાત આવે છે, ત્યારે હોળીને એક મોટો તહેવાર માનવામાં આવે છે. ખાસ કરીને બાળકો હોળીના દિવસની ખૂબ રાહ જુએ છે. બાળકો આ દિવસે રંગો રમવા માટે ઉત્સુક હોય છે. હોળીનો તહેવાર ફરી આવવાનો છે.

માર્ચમાં હોળી ઉજવવામાં આવશે. તેની તૈયારીઓ પણ શરૂ થઈ ગઈ છે. હોળીના એક દિવસ પહેલા હોળીકા પ્રગટાવવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં વિવિધ સ્થળોએ હોલિકા દહનની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી રહી છે. બાય ધ વે, શું તમે જાણો છો કે જો તમે હોળી એટલે કે હોલિકા દહનના એક દિવસ પહેલા આ 5 કામ કરશો તો તમારું ઘર ખુશીઓથી ભરાઈ જશે. તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે. આવો જાણીએ ક્યા છે તે 5 ઉપાય.

ઉપાય નંબર 1.

હોળીના એક દિવસ પહેલા એટલે કે હોલિકા દહનના દિવસે તમારે આ ઉપાયો કરવા જોઈએ. ખાસ કરીને એવા યુવાનો માટે કે જેઓ નોકરી મેળવવા માંગે છે અથવા તેમની નોકરીથી સંતુષ્ટ નથી. આવા લોકોએ હોલિકા દહન દરમિયાન પૂજામાં નારિયેળ ચઢાવવાનું રહેશે. આ પછી હોળીકાની સાત વાર પ્રદક્ષિણા કરવી પડશે. આનાથી ઇચ્છિત નોકરી મળવાની સંભાવના રહે છે.

ઉપાય નંબર 2.

દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે ઘરમાં સુખ અને શાંતિ રહે. જો તમે પણ તમારા ઘરમાં સુખ અને શાંતિ ઈચ્છો છો અને તમારી આર્થિક સ્થિતિ સુધારવાનો પ્રયાસ કરો છો. આવી સ્થિતિમાં, તમારે હોલિકા દહનના પ્રસાદમાં મીઠાઈઓ અને સૂકા ફળોનો સમાવેશ કરવો જોઈએ. આમ કરવાથી તમારી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે.

ઉપાય નંબર 3.

જો તમે પણ ઈચ્છો છો કે તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય તો તેના માટે તમારે હોલિકા દહનના દિવસે એક નાનકડો ઉપાય કરવો પડશે. આમ કરવાથી તમારી મનોકામના પૂર્ણ થશે. તમારે ફક્ત હોલિકા દહનની પૂજામાં નારિયેળની સાથે અગ્નિમાં સોપારીમાં સોપારી અર્પિત કરવાનું છે. આનાથી તમને ચોક્કસ ફળ મળશે.

ઉપાય નંબર 4.

આપણામાંના ઘણાને ડર હોય છે. તેનું કારણ શું છે તે ખબર નથી, પરંતુ ઘણીવાર ખરાબ વિચારો આવે છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે એક નાનકડો ઉપાય કરવો પડશે. આ ઉપાય પણ હોલિકા દહનના દિવસે કરવાનો હોય છે. તમારે સૂકું નાળિયેર, તલ અને સરસવ લઈને તમારા માથા પર સાત વાર મારવાનું છે. તે પછી તેને આગમાં ફેંકી દો.

ઉપાય નંબર 5.

જો તમે ઘરમાં સુખ-શાંતિ ઈચ્છતા હોવ અને તમારો ખરાબ સમય ચાલી રહ્યો હોય તો તમારે હોલિકા દહનના દિવસે આ ખાસ ઉપાયો કરવા જોઈએ. તમારે હોલિકાની ભસ્મ ઘરે લાવવાની છે. આ પછી તેમાં સરસવના દાણા અને આખું મીઠું નાખવાનું છે. તેમને ઘરની સૌથી શુદ્ધ જગ્યાએ રાખવા જોઈએ. આમ કરવાથી તમારા ઘરની નકારાત્મકતા દૂર થશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here