સોશિયલ મીડિયા પર આજકાલ ફાઈન્ડ ધ ઓબ્જેક્ટ પઝલ એટલે કે ચિત્રમાં કંઈક શોધવાની રમત મોટી થઈ રહી છે. આમાં, આંખો અને મનની એક મહાન કસરત છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને બરફીલા ખડકોની વચ્ચે સ્નો લેપર્ડ એટલે કે સ્નો લેપર્ડ શોધવાની ચેલેન્જ આપી રહ્યા છીએ. જો તમારામાં હિંમત હોય તો આ ફોટામાં આ બરફ ચિત્તો શોધીને જણાવો.

આ બરફીલા ખડકમાં ચિત્તો છુપાયેલો છે, તમે જોઈ શકો છો.

જણાવી દઈએ કે આ સુંદર તસવીર ફોટોગ્રાફર સૌરભ દેસાઈએ પોતાના ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર શેર કરી છે. તે જોઈ શકાય છે કે એક સુંદર દૃશ્ય છે જેમાં ખડકોની ટોચ પર બરફ જામી ગયો છે. પરંતુ આ બરફ અને ખડકોની વચ્ચે એક બરફ ચિત્તો છુપાયેલો છે. ઘણા લોકોએ તેને શોધવાનો પ્રયત્ન કર્યો પણ તે કોઈને દેખાતો ન હતો.

તો ચાલો મગજ ચલાવીએ અને મને કહો કે તમે આ બરફ ચિત્તો જોયો છે તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે બરફ ચિત્તો હિમાલયના ઠંડા મેદાનોમાં જોવા મળે છે. તે ખૂબ જ સારો ડ્રાઈવર અને સારો શિકારી પણ છે. ચિત્તાનો રંગ અહીંના ખડકો જેવો જ છે. તેથી આ તસવીરમાં તેને સરળતાથી શોધવી મુશ્કેલ છે.

ફોટોગ્રાફર સૌરભ દેસાઈએ આ પઝલ ગેમની તસવીર સિવાય કેટલીક વધુ તસવીરો શેર કરી છે. આમાં તમે સારી રીતે જોઈ શકો છો કે સ્નો લેપર્ડ કેવો દેખાય છે.

આ તસવીરો શેર કરતાં સૌરભ લખે છે આ સ્નો લેપર્ડની તસવીરો માઈલો સુધી જઈ રહી છે અને મને ખુશી છે કે લોકો આ તસવીરમાં સ્નો લેપર્ડને જોવાની મજા લઈ રહ્યા છે. #findthesnowleopard #snowleopard.

બરફ ચિત્તાને પર્વતોનો રાજા પણ કહેવામાં આવે છે. તે મોટી બિલાડીઓ (ચિત્તો, સિંહ અને વાઘ વગેરે) ના પરિવારનો સભ્ય છે. તે હિમાલયની બરફીલા ટેકરીઓ પર જ રહે છે. તે ખડકો પર આશ્ચર્યજનક રીતે કૂદકે છે. લોકો તેને ‘ઘોસ્ટ ઓફ ધ માઉન્ટેન’ પણ કહે છે.

દીપડો અહીં છુપાયેલો છે.

જો તમે હજુ પણ ખડકમાં છુપાયેલો બરફ ચિત્તો શોધી શકતા નથી, તો ચાલો અમે તમને મદદ કરીએ. આ ચિત્તો ચિત્રની ડાબી બાજુએ બેઠો છે જ્યાં બરફની રેખા પૂરી થાય છે. આશા છે કે તમને આ રમત ગમી હશે. ચાલો હવે આ પોસ્ટને અમારા મિત્રો સાથે શેર કરીએ અને તેમને પણ આ પ્રશ્ન પૂછીએ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here