હિન્દુ ધર્મમાં લક્ષ્મીને ધનની દેવી કહેવામાં આવે છે, તેમને વિષ્ણુની પત્ની, ધનની દેવી અને સમૃદ્ધિની દેવી કહેવામાં આવે છે.લક્ષ્મી, કુબેર અને ગણેશની વિશેષ પૂજા કરવામાં આવે છે, ખાસ કરીને દિવાળીના દિવસે જેઓ પૂજા કરે છે. ગાયત્રી.તેથી જ્યારે ગાયત્રી વરદાન આપે છે ત્યારે ધન તેમાનું એક છે.જેના પર લક્ષ્મી પ્રસન્ન હોય તે કોઈ પણ જીવને ક્યારેય ગરીબી,દુઃખ,પછાતપણું નથી આવતું,સ્વચ્છતા અને સુવ્યવસ્થિતતાના સ્વભાવને શ્રી કહેવાય છે.લક્ષ્મીનો વાસ અવશ્ય હશે.

દુનિયામાં ઘણા લોકો સ્વચ્છતા માટે ઘણી બધી વસ્તુઓનું દાન કરે છે, પરંતુ મિત્રો, આ ખોટું છે, આપણી પાસે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કેટલીક એવી વસ્તુઓ છે, જેનું ક્યારેય દાન ન કરવું જોઈએ, નહીં તો બરબાદીની સંભાવના છે.આ 2 વસ્તુઓનું ક્યારેય દાન ન કરો.

ફૂલની સાવરણી.

જો તમે તમારા ઘરમાં સફાઈ કામમાં ફૂલની સાવરણીનો ઉપયોગ કરો છો તો પંડિતોના મતે આ વસ્તુઓનું ક્યારેય દાન ન કરવું જોઈએ, આના કારણે ઘરની સુખ-શાંતિ તમારાથી દૂર થઈ જાય છે, જો તમે ભૂલી ગયા હોવ તો ફૂલની સાવરણી જો તમે દાન કરશો તો તમારા ઘરમાં વિખવાદ થશે અને તમારા ઘરમાંથી સુખ-શાંતિ પણ છીનવાઈ જશે.

ફાટેલા જૂના વસ્ત્રોનું દાન ન કરો 

કેટલાક લોકો ધર્મ અને પરોપકાર કાર્યને ધ્યાનમાં રાખીને પોતાના ફાટેલા જૂના કપડાનું દાન કરી દે છે, પરંતુ આવું કરવું ખૂબ જ ખોટું છે, ફાટેલા જૂના કપડાનું દાન કરવાથી લક્ષ્મીજીનો પ્રકોપ વધે છે, તમે ઇચ્છો તો નવા કપડા આપી શકો છો પરંતુ ગમે ત્યારે જૂના કપડા ડોન ભૂલથી પણ કપડાં દાન ન કરો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here