જાણો ભગવાન શિવજીને શા માટે આવવું પડ્યું હતું અદાલતમાં , આ હતું મોટું કારણ…

તમને કદાચ વિચિત્ર લાગશે, પરંતુ આ વાર્તા એકદમ સાચી છે. મિત્રો, તમે માનવીને કોર્ટમાં જતા સાંભળ્યા જ હશે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય કોઈ ભગવાનને કોર્ટમાં જુબાની આપતા સાંભળ્યા છે, જો નહીં, તો આ લેખ આજ સુધી અવશ્ય વાંચો. 

વાસ્તવમાં આ વાર્તા આજની નથી પરંતુ 40 વર્ષ જૂની છે, જ્યારે વૃંદાવનમાં એક સંત રહેતા હતા અને તેઓ દરરોજ શિવ મંદિરની સામે જતા હતા અને મંદિરની બહાર પડેલી માટીને કપાળ પર તિલક લગાવીને પરત ફરતા હતા. પરંતુ તે ક્યારેય મંદિરની અંદર જઈને શિવલિંગની પૂજા કરતા નથી. ત્યાં રહેતા લોકો તેમને જજ સાહેબ, ચજ્જ સાહેબ કહીને બોલાવતા હતા. એક વખત એક વ્યક્તિએ ત્યાંના મંદિરના પૂજારીને પૂછ્યું કે અહીંના લોકો તેમને જજ સાહેબ, જજ સાહેબ કહીને કેમ બોલાવે છે, તો પૂજારીએ આખી ઘટના જણાવી.

પુરોહિતે કહ્યું કે આ વાત થોડા સમય પહેલા બની હતી જ્યારે ભોલા નામનો વ્યક્તિ એક ગામમાં રહેતો હતો. તે ખૂબ જ ભોળો અને ગરીબ હતો. જ્યારે તેણે તેની પુત્રીના લગ્ન કરવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે તેણે ગામના જમીનદાર પાસેથી વ્યાજ લીધું. ભોલા જ્યારે જમીનદારે કપાસ સાથે લીધેલા તમામ પૈસા પરત કરવા ગયો ત્યારે જમીનદારે તેને એક કાગળ આપ્યો જેમાં લખેલું હતું કે ભોલાએ તમામ પૈસા વ્યાજ સહિત ચૂકવી દીધા છે. જે બાદ મકાન માલિકે ભોલાને પેપર ધ્યાનથી વાંચવાનું કહ્યું. ત્યારે ભોલાએ કહ્યું ગમે તે થાય મારા ભોલેનાથ પાસે જા. આ સાંભળીને મકાનમાલિકના મનમાં લોભ ભરાઈ ગયો અને તેણે કપટથી કાગળ બદલી નાખ્યો. થોડા સમય પછી, મકાન માલિકે ભોલા વિરુદ્ધ કોર્ટમાં કેસ દાખલ કર્યો કે ભોલાએ લોન લીધા પછી પૈસા આપ્યા નથી.

કેસ દરમિયાન, ભોલાને ઘણી પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી જ્યાં ભોલાએ તેના વતી કાગળ રજૂ કર્યો હતો. જેમાં લખ્યું હતું કે ભોલેએ અત્યાર સુધી તમામ પૈસા ચૂકવ્યા નથી. આ સાંભળીને ભોલાએ કહ્યું કે મેં બધા પૈસા ચૂકવી દીધા છે, પછી જજે ભોલાને પૂછ્યું કે જ્યારે તમે પૈસા ચૂકવ્યા હતા ત્યારે ત્યાં અન્ય કોઈ હાજર હતું. ત્યારે બોલાએ કહ્યું કે જ્યારે મેં પૈસા ચૂકવ્યા હતા ત્યારે મારા સિવાય માત્ર ભોલેનાથ જ હતો. ત્યારપછી કોર્ટે ભોલેનાથને કોર્ટમાં રજૂ કરવા માટે તેના ગામને પત્ર મોકલ્યો.

બીજે દિવસે એક વૃદ્ધ માણસ ગળામાં રુદ્રાક્ષની માળા પહેરીને દરબારમાં આવ્યો. કોર્ટમાં આવીને વૃદ્ધે જુબાની આપી કે ભોલા નિર્દોષ છે. જ્યારે ન્યાયાધીશે વૃદ્ધ પાસેથી પુરાવા માંગ્યા તો વ્યક્તિએ કહ્યું કે મકાનમાલિકના રૂમમાં ત્રીજા કવરમાં રાખવામાં આવેલી ફાઇલ નંબર 12માં તમામ પુરાવા આપવામાં આવ્યા છે. જ્યારે શોધી કાઢવામાં આવે છે, ત્યારે તે પુરાવા એકદમ સાચા હોવાનું બહાર આવ્યું છે.

ન્યાયાધીશને આ ખૂબ જ વિચિત્ર લાગ્યું, પછી તેણે ભોલાને પૂછ્યું કે આ વ્યક્તિ કોણ છે, તો ભોલાએ તેને બધી વાત કહી, જે પછી જજ સત્ય જાણીને દંગ રહી ગયો અને તેણે પસ્તાવો કરીને એક સંત જેવું જીવન જીવવાનું શરૂ કર્યું. ખરેખર, ન્યાયાધીશને એ વાતનો અફસોસ હતો કે ભોલે જી તેમની કોર્ટમાં આવ્યા હતા અને તેઓ તેમને સવાલ-જવાબ આપી રહ્યા હતા અને ભગવાન ભોલેનાથની સામે ખુરશી પર ઉગ્રતાથી બેઠા પણ હતા, તેથી જ તેઓ હંમેશા ઊભા રહે છે અને ક્યારેય મંદિરની અંદર જતા નથી.

Leave a Comment