સદીના મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન અને પીઢ અભિનેત્રી જયા બચ્ચનના લગ્નને 48 વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે. લગ્નના 48 વર્ષથી બંનેનો સંબંધ અકબંધ છે. આ વર્ષે જૂનમાં બંનેના લગ્નના 49 વર્ષ પૂરા થશે. તમને જણાવી દઈએ કે અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચન તેમની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘જંજીર’ રિલીઝ થયા બાદ લગ્નના બંધનમાં બંધાઈ ગયા હતા.

અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચનના લગ્ન વર્ષ 1973માં 3 જૂનના રોજ થયા હતા. તે સમયે બંનેના લગ્નની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. ફિલ્મ ‘ઝંજીર’ને લઈને ટીમે નક્કી કર્યું હતું કે જો ફિલ્મ સફળ થશે તો બધા લંડન ફરવા જશે. આ ફિલ્મ સુપરહિટ થઈ અને બધાએ લંડન જવાનું નક્કી કર્યું.

જ્યારે અમિતાભે તેમના દિવંગત પિતા હરિવંશ રાય બચ્ચનને લંડન જવાની વાત કહી તો તેમણે પૂછ્યું કે તેમની સાથે બીજું કોણ જઈ રહ્યું છે, તો બિગ બીએ પણ જયનું નામ લીધું. પરંતુ હરિવંશ રાયે પુત્રને કહ્યું કે લગ્ન વિના બંને લંડન નહીં જાય. આવી સ્થિતિમાં બંનેએ લગ્ન કર્યા અને પછી લંડન ચાલ્યા ગયા.

લગ્ન પછી અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચન બે બાળકો અભિષેક બચ્ચન અને શ્વેતા બચ્ચન નંદાના માતા-પિતા બન્યા. દંપતીની પુત્રી મોટી છે અને પુત્ર અભિષેક નાનો છે. ત્યારથી જ અમિતાભ અને જયા વચ્ચે પ્રેમ અને સન્માન છે. આજે પણ બંનેને એકસાથે જોઈને ચાહકોના ચહેરા ખીલી ઉઠે છે.

અમિતાભ અને જયા હિન્દી સિનેમાના એવા સ્ટાર્સ છે જેમની ઘણી વાર ચર્ચા થાય છે. એકવાર અમિતાભ બચ્ચને પણ તેમના લોકપ્રિય ટીવી શો ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ’ના સેટ પર પત્ની જયા સાથે જોડાયેલ એક મોટું રહસ્ય ખોલ્યું હતું. વાસ્તવમાં તેણે કહ્યું હતું કે તેણે કયા નામે જયાના ફોન નંબર પોતાના ફોનમાં સેવ કર્યો છે.

બિગ બીએ આ મોટું રહસ્ય ત્યારે જાહેર કર્યું જ્યારે તેઓ હોટ સીટ પર બેઠેલા સ્પર્ધક સાથે વાત કરી રહ્યા હતા. વાતચીતની વચ્ચે અમિતાભ બચ્ચને કહ્યું હતું કે તેમણે તેમની પત્ની જયા બચ્ચનનો ફોન નંબર ‘JB’ નામથી પોતાના ફોનમાં સેવ કર્યો છે. ‘જેબી’ એટલે જયા બચ્ચનના નામનું ટૂંકું સ્વરૂપ.

તમને જણાવી દઈએ કે રિયલ લાઈફની સાથે અમિતાભ અને જયાની જોડી મોટા પડદા પર પણ જામી છે. બંને કલાકારોએ શોલે, જંજીર, અભિમાન, સિલસિલા, કભી ખુશી કભી ગમ જેવી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું છે. બંનેની લગભગ તમામ ફિલ્મો દર્શકોને પસંદ આવી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here