26 વર્ષોથી છે ફિલ્મોથી દૂર, છતાં જીવે છે મહારાણી જેવી લાઈફ, જાણો વિગતે…

બોલિવૂડની દુનિયામાં દર વર્ષે કેટલા લોકો આવે છે અને જાય છે. ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કરીને તેઓ પોતાની ઓળખ બનાવે છે અને એક સ્થાન હાંસલ કરે છે, પછી ઘણા લોકો આ ભીડમાં ખોવાઈ જાય છે, જેઓ આ જીવન જીવ્યા છે તેઓ જ જાણે છે કે બહારથી દેખાતી આ ચમકતી દુનિયાની અંદરનું રહસ્ય. આજે અમે તમને બોલીવુડની ફિલ્મોની આવી જ એક અભિનેત્રી વિશે જણાવીશું, જેમણે અમિતાભ, ગોવિંદા, રાજેશ ખન્ના જેવા મોટા સ્ટાર્સ સાથે કામ કર્યું, ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં લોકોની વાહવાહી મળી પરંતુ થોડા સમય પછી તેણે ફિલ્મી દુનિયા છોડી દીધી.આમ છતાં આજે તે છે. રાણી જેવું જીવન જીવવું.

વર્ષ 1990માં આવેલી સ્વર્ગ ફિલ્મ તમને યાદ જ હશે, આ ફિલ્મમાં રાજેશ ખન્ના, ગોવિંદા અને જુહી ચાવલા, આ ફિલ્મ એક પારિવારિક ફિલ્મ હતી, આ ફિલ્મ તે સમયની હિટ ફિલ્મ હતી, આ ફિલ્મમાં માધવીનું પાત્ર હતું, માધવીએ ભજવ્યું હતું. રાજેશ ખન્નાની પત્નીની ભૂમિકા હતી. આ સાથે માધવી અમિતાભ બચ્ચનની ફિલ્મ અરેસ્ટના ગીત ધૂપ મેં નિકલા ના કરો રૂપ કી રાનીમાં પણ અમિતાભ બચ્ચન સાથે જોવા મળી છે. આ સિવાય માધવીએ અમિતાભ બચ્ચન સાથે અંધા કાનૂન અને અગ્નિપથ ફિલ્મમાં પણ કામ કર્યું હતું.

માધવીએ પોતાના કરિયરની શરૂઆત સાઉથની ફિલ્મોથી કરી, ત્યાર બાદ તેણે 1981માં ફિલ્મ ‘એક દુજે કે લિયે’થી બોલિવૂડમાં પગ મૂક્યો, ત્યારબાદ ‘અંધા કાનૂન’ (1983), ‘મુઝે શક્તિ દો’ (1984), ‘અગ્નિપથ’ (1990) ), ‘મિસાલ’ (1985), ‘ધરપકડ’ (1985), ‘લોહા’ (1987), ‘સત્યમેવ જયતે’ (1987), ‘પ્યાર કા મંદિર’ (1988), ‘સ્વર્ગ’ (1990) અન્ય ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. ‘ઝખ્મ’ (1989), ‘હર જીત’ (1990) જેવી ફિલ્મો, તે છેલ્લે 1994માં ફિલ્મ ‘ખુદાઈ’માં જોવા મળી હતી, ત્યારબાદ તેણે બોલિવૂડ છોડી દીધું હતું.

માધવીનું અંગત જીવન.

માધવીના લગ્ન તેના ગુરુ સ્વામી રામે ફાર્માસ્યુટિકલ બિઝનેસમેન રાલ્ફ શર્મા સાથે કર્યા હતા, માધવી અને રાલ્ફની મુલાકાત હિમાલયા ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ યોગ સાયન્સ એન્ડ ફિલોસોફીમાં થઈ હતી, ત્યારબાદ બંનેએ વર્ષ 1996માં લગ્ન કર્યા હતા અને ત્યારથી માધવીએ ફિલ્મોથી દૂરી લીધી હતી. માધવી હાલમાં તેના પરિવાર સાથે ન્યુ જર્સીમાં રહે છે. માધવી અને રાલ્ફને ત્રણ દીકરીઓ પ્રિસિલા, ટિફની અને એવલિન છે.

Leave a Comment