23 વર્ષ નાની હેમાલી માલિનીના પ્રેમમાં પાગલ હતા રાજકુમાર, એક્ટર્સને કર્યો હતો….

હેમા માલિનીએ પોતાના અભિનયની સાથે સાથે પોતાની સુંદરતાથી પણ બધાને દિવાના બનાવી દીધા છે. હેમા માલિની આજે 73 વર્ષની ઉંમરે પણ એકદમ ફિટ છે અને તેમની સુંદરતાનો કોઈ જવાબ નથી. હેમા માલિની 70 અને 80ના દાયકાની લોકપ્રિય અભિનેત્રી છે.

હેમા માલિનીએ ઘણી સારી ફિલ્મો આપી છે અને તે હિન્દી સિનેમાની પીઢ અભિનેત્રી બનવામાં સફળ રહી હતી. હેમા માલિનીએ વર્ષ 1968માં રાજ કપૂરની ફિલ્મ ‘સપનો કા સૌદાગર’થી પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. તે પછી તેણે ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી.

હેમા માલિનીએ અભિનયમાં નિપુણતા મેળવી છે, જ્યારે તેમનો ડાન્સ પણ ટોચનો છે. તે જ સમયે, દેશ અને દુનિયાએ પણ તેની સુંદરતાની ખૂબ પ્રશંસા કરી છે. હેમાની સુંદરતા પર ચાહકો ઉમટી પડતા હતા, જ્યારે હિન્દી સિનેમાના ઘણા દિગ્ગજ કલાકારો પણ તેના પર મોહિત થયા હતા.

હેમા માલિનીએ વર્ષ 1980માં હિન્દી સિનેમાના દિગ્ગજ કલાકાર ધર્મેન્દ્ર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. ધર્મેન્દ્ર પહેલેથી જ પરિણીત હતો, છતાં તેનું હૃદય હેમા માટે ધડકતું હતું. સાથે જ હેમા પણ ધરમજીને પસંદ કરતી હતી. પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે જીતેન્દ્ર, સંજીવ કુમાર અને રાજકુમાર પણ હેમાને પસંદ કરતા હતા.

એવું કહેવાય છે કે રાજકુમાર, જે જૂના જમાનાના પીઢ અભિનેતા હતા, તેઓ હેમા માલિનીને ખૂબ જ પ્રેમ કરતા હતા અને પ્રેમ કરતા હતા. રાજકુમારે હેમાને પોતાના દિલની વાત પણ કહી હતી. હેમા અને રાજકુમારે 1971માં આવેલી ફિલ્મ ‘લાલ પથ્થર’માં સાથે કામ કર્યું હતું.

આ ફિલ્મમાં રાજકુમારની વિરુદ્ધ વૈજયંતી માલા લેવામાં આવી હતી પરંતુ ફિલ્મમાં હેમાની એન્ટ્રી રાજકુમારના કહેવા પર થઈ હતી. રાજકુમારે પોતે હેમા માલિનીને ‘લાલ પથ્થર’માં કામ કરવા માટે મનાવી હતી. ફિલ્મમાં સાથે કામ કરતી વખતે બંને એકબીજાને સારી રીતે સમજવા લાગ્યા અને તેઓ મિત્રો બની ગયા.

જ્યાં એક તરફ રાજકુમાર હેમાને પ્રેમ કરતા હતા, તો બીજી તરફ હેમા રાજકુમારને સિનિયર તરીકે ખૂબ માન આપતી હતી. રાજકુમાર અભિનેત્રી કરતા 23 વર્ષ મોટા હતા. એક દિવસ રાજકુમારે હેમા સામે પોતાના પ્રેમનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. પરંતુ રાજકુમારના પ્રેમ પ્રસ્તાવથી હેમાને આશ્ચર્ય થયું.

હેમાએ રાજકુમારના પ્રેમ પ્રસ્તાવને ઠુકરાવી દીધો અને અભિનેતાનું દિલ તોડી નાખ્યું. તેના જવાબમાં હેમા માલિનીએ કહ્યું હતું કે, “તે તેના માટે આવું નથી વિચારતી. હું તને પસંદ કરું છું પણ તને પ્રેમ કરતો નથી.

ધર્મેન્દ્ર સાથે લગ્ન કરતા પહેલા હેમા માલિનીના લગ્ન જીતેન્દ્ર સાથે નક્કી થયા હતા. તે જ સમયે સંજીવ કુમારે અભિનેત્રીને પ્રપોઝ પણ કર્યું હતું.

Leave a Comment