દુનિયા જેટલી ઝડપથી બદલાઈ રહી છે તેટલી ઝડપથી સંબંધો અને સંબંધો પણ બદલાઈ રહ્યા છે. ગે રિલેશનશિપ, ગે રિલેશનશિપ, લિવ-ઇન અને વિવાહિત સંબંધો વિશે આપણે ઘણું સાંભળ્યું છે. હવે એક નવા પ્રકારનો સંબંધ પણ સામે આવ્યો છે, આ છે પ્લેટોનિક લવ જેને ‘પ્લેટોનિક પાર્ટનરશિપ’ નામ આપવામાં આવ્યું છે. શું છે આ સંબંધ તમને આગળ કહે છે.

પ્લેટોનિક ભાગીદારી.

અમેરિકાની બે યુવતીઓ એકસાથે સ્થાયી થઈ છે. આ બંને છોકરીઓ મિત્રો છે. પરંતુ તેમની વચ્ચેનો સંબંધ સામાન્ય મિત્રતા કરતા અલગ છે. તેઓ જે પ્રકારનો સંબંધ ધરાવે છે તેને પ્લેટોનિક ભાગીદારી શબ્દ દ્વારા પણ ઓળખવામાં આવે છે.

બંને છોકરીઓ જીવનસાથી બનશે.

બે છોકરીઓ એકબીજાની લાઈફ પાર્ટનર છે. બંને એકબીજાને સોલમેટ માને છે. બંને સાથે રહે છે અને બંનેએ નક્કી કર્યું છે કે તેઓ આખી જિંદગી સાથે રહેશે. બંને અલગ-અલગ પલંગ પર સૂઈ જાય છે અને તેમની વચ્ચે કોઈ જાતીય સંબંધ નથી. બંને ભાગ્યે જ એકબીજાને ગળે લગાવે છે. એટલે કે તેઓ ગે કપલની જેમ જીવતા પણ નથી.

લી અને વોંગ પ્લેટોનિક ભાગીદારીમાં છે.

એપ્રિલ લી અને રેની વોંગ, 24, પ્લેટોનિક ભાગીદારી તરીકે ઓળખાતા સંબંધોમાં છે. ગયા વર્ષે, લી અને વોંગ સાથે રહેવા લાગ્યા. રિફાઇનરી29 માટેના એક લેખમાં, લી કહે છે કે અમે આ વિચારને રોમેન્ટિક બનાવ્યો છે કે એક વ્યક્તિ આપણું બધું જ હોઈ શકે છે – રૂમમેટ, નાણાકીય અને ભાવનાત્મક ટેકો, સહ-પેરેન્ટિંગ પાર્ટનર, શ્રેષ્ઠ મિત્ર અને અમારો આજીવન પ્રેમ બંને છોકરીઓએ પણ નક્કી કર્યું છે કે બંને અન્ય છોકરાઓ સાથે પણ ડેટ પર જશે. પરંતુ તેઓ એકબીજાના જીવનસાથી રહેશે, જીવનભર એકબીજાને સાથ આપશે.

આ સંબંધમાં બંને આવી રીતે આવ્યા.

એપ્રિલ લી અને રેની વોંગ પહેલા બેસ્ટ ફ્રેન્ડ હતા. બંનેએ એકબીજાને આગળ વધવામાં મદદ કરી. ત્યારે લીએ એક દિવસ ‘પ્લેટોનિક સ્ત્રી મિત્રો’ વિશે ક્યાંક વાંચ્યું કે જેમણે 1800માં કોઈ પણ રોમેન્ટિક રસ વિના એકબીજા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. રેની અને લી બંનેને આ વિચાર ગમ્યો. લી કહે છે કે આપણા બધાની પોતાની અંગત ઈચ્છાઓ અને આકાંક્ષાઓ હતી અને રોમેન્ટિક પાર્ટનર વિશે વિચારવું એવું લાગતું હતું કે આપણે આપણા સપનાઓ સાથે સમાધાન કરવું પડશે.

લી અને વોંગ ઘણા વર્ષોથી મિત્રો હતા અને લોકડાઉન દરમિયાન બંને ફેસટાઇમ પર ઘણી વાતો કરતા હતા. વોંગ ત્યારે સિંગાપોરમાં રહેતો હતો. દરમિયાન ગયા વર્ષે બંનેએ સાથે રહેવાનું નક્કી કર્યું હતું. લી કહે છે કે વોંગ સાથે જીવન શેર કરવું એ રાહતની વાત છે. અમે એકબીજાને રોમેન્ટિક રીતે સંતુષ્ટ કરવાનો બોજો નથી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here