બિહારના કારીગરે બનાવ્યું હતું દિલ્લીનું સૌથી નાનુ 6 ગજનું મકાન, દૂર દૂરથી જોવા આવે છે લોકો….

ઘણીવાર તમે જોયું અને સાંભળ્યું હશે કે દેશ અને દુનિયાના સૌથી મોંઘા, આલીશાન અને સુંદર ઘરોની ચર્ચા થતી હોય છે, જો કે આજે અમે તમને દિલ્હીના એક એવા ઘર વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે ખૂબ જ નાનું અને ખાસ વાત છે. ખૂબ નાની જગ્યાએ પણ બનાવવામાં આવે છે. તેની વારંવાર ચર્ચા થાય છે.

ગયા વર્ષે આ નાની ત્રણ માળની ઈમારતને તોડી પાડવામાં આવશે તેવું બહાર આવ્યું હતું. એવી અફવા હતી કે રાજધાની દિલ્હીની અજાયબી તરીકે ઓળખાતું બુરારીનું સૌથી નાનું 6 ગજનું ઘર, દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન તોડવાનું છે, જો કે આવું કંઈ થયું નથી. બસ, આ ઘરમાં ખાવા માટે કંઈ નથી. પરંતુ 6 યાર્ડમાં બનેલું આ ઘર અવારનવાર લોકો માટે ચર્ચાનો વિષય બની રહે છે. એવું કહેવાય છે કે તેને બિહારમાં રહેતા એક કારીગરે બનાવ્યું હતું.

કહેવાય છે કે આ ઘરને જોવા માટે દિલ્હીની આસપાસના લોકો પણ આવે છે. આ નાનકડા મકાનમાં ઉત્તર પ્રદેશનો એક પરિવાર ભાડેથી રહે છે. બંને લોકડાઉન દરમિયાન ઘરના સભ્યો પર કોરોનાની કોઈ અસર જોવા મળી ન હતી. હાલમાં જ આ ઘરના માલિકે એક ન્યૂઝ ચેનલ સાથે આ અંગે વાત કરી છે. આ ઘર પવન કુમાર ઉર્ફે સોનુનું છે. તેણે તેને 4 વર્ષ પહેલા અરુણ કુમાર પાસેથી ખરીદ્યો હતો.

અરુણ બિહારનો રહેવાસી હતો અને તે કડિયાકામ કરતો હતો. આ મકાનમાં છેલ્લા 3 વર્ષથી એક પરિવાર ભાડેથી રહે છે. પિંકી અને તેનો પતિ સંજય સિંહ તેમના બે પુત્રો સાથે ઘરમાં રહે છે.

આ ઘરમાં રહેતી પિંકી કહે છે, ‘કોરોનાના બીજા મોજામાં પણ બાળકોને બહાર જવાની ના પાડી દીધી હતી. મોટો દીકરો હવે 20 વર્ષનો છે અને નાનો 12 વર્ષનો છે. બંને પુત્રો બહાર જવાની ચિંતામાં હતા, પણ શું કરવું કે બીમારીનો ડર હતો તો એ જ છ રૂમના બેડરૂમમાં રહેવું પડ્યું. મારો મોટાભાગનો સમય રસોડામાં પસાર થતો હતો. બાળકોની શાળાઓ પણ બંધ હતી.

થોડા દિવસો પહેલા સુધી, બાળકોએ ઘરના તે સિંગલ બેડ રૂમમાં બેસીને ઓનલાઈન ક્લાસ લેવા પડતા હતા, જેમાં હું અને મારા પતિ ઘરના એક ખૂણામાં બેસતા હતા. બાળકોના ક્લાસ બંધ થતાં અમે સાથે ટીવી જોતા.

તમને જણાવી દઈએ કે ત્રણ માળના આ ઘરમાં ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર પર પહેલા માળે જવાનો રસ્તો છે અને તેની સાથે એક વોશરૂમ પણ છે. બીજા માળે બેડરૂમ અને વોશરૂમ છે. બેડરૂમની નજીક એક રસ્તો છે જે બીજા માળે જાય છે. બીજા માળે રસોડું અને પૂજા ઘર છે. આ ઘર દિલ્હીના બુરારીના ઝરોડા વોર્ડની શેરી નંબર-65 પાસે આવેલું છે.

Leave a Comment