દુલ્હન જોતી રહી રાહ, મંડપમાં 3 કલાક મોડો પહોંચ્યો દુલ્હો, કારણ જાણીને થઈ…

ભારતમાં હાલ લગ્નનો માહોલ ચાલી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં લગ્નો સાથે જોડાયેલા કેટલાક રસપ્રદ અને અનોખા સમાચાર પણ બહાર આવતા રહે છે. હવે મધ્યપ્રદેશના છતરપુરનો જ આ કિસ્સો લો. અહીં એક દુલ્હન તેના વરરાજાની રાહ જોઈને મંડપમાં લગભગ ત્રણ કલાક સુધી હાથમાં મહેંદી લગાવી રહી હતી. જો કે તેણીએ આ માટે બિલકુલ રાહ જોઈ ન હતી, પરંતુ જ્યારે વરરાજા ત્રણ કલાક મોડો આવ્યો ત્યારે તેણે તેના વખાણ કર્યા.

કન્યાએ ત્રણ કલાક સુધી વરની રાહ જોઈ.

હકીકતમાં બુંદેલખંડ પરિવાર દ્વારા છતરપુરના કલ્યાણ મંડપમાં સમૂહ લગ્ન સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. આ દરમિયાન 11 યુગલો લગ્નના પવિત્ર બંધનમાં બંધાતા જોવા મળ્યા હતા. પરંતુ તેમની વચ્ચે એક કપલ હતું જે મીડિયાની હેડલાઇન્સમાં આવ્યું હતું. અહીં કન્યા પ્રીતિ સેને મંડપમાં લગભગ ત્રણ કલાક સુધી તેના વર રામજી સેનની રાહ જોઈ. રામજીના મોડા આવવાનું ખાસ કારણ હતું.

લગ્ન પહેલા વરરાજા 10ની પરીક્ષા આપવા ગયો હતો.

વરરાજા રામજીનું 10માનું સામાજિક વિજ્ઞાનનું પેપર તેના લગ્નના દિવસે જ અટકી ગયું હતું. આવી સ્થિતિમાં તેણે આ પેપર આપવાનું તેના લગ્ન કરતાં વધુ મહત્ત્વનું માન્યું. છેલ્લા એક વર્ષથી તે ખૂબ જ મહેનતથી તૈયારી કરી રહ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં, પોતાના જીવનની નવી ઇનિંગ શરૂ કરતા પહેલા, તેણે પરીક્ષા આપીને પોતાનું ભવિષ્ય સુધારવાનું યોગ્ય માન્યું. તેથી તે તેના લગ્ન પહેલા જ પરીક્ષા આપવા ગયો હતો.

કન્યાએ વરરાજાના વખાણ કર્યા.

વરરાજા ત્રણ કલાક પછી પરીક્ષા આપીને પરત આવ્યો ત્યારે તેણે પ્રીતિ સાથે 7 ફેરા કર્યા. બીજી તરફ, પ્રીતિને પણ તેના વરની રાહ જોવામાં કોઈ તકલીફ ન પડી. તેમણે વરરાજાના શિક્ષણની ગંભીરતાની પણ પ્રશંસા કરી. તે એ પણ સારી રીતે જાણે છે કે જો વરરાજા આ પરીક્ષા નહીં આપે તો તેનું આખું વર્ષ બગડી જશે.

જીવનની બે મહત્વની પરીક્ષાઓ એક દિવસમાં આપવામાં આવી.

આ ઘટના બાદ વરરાજા મીડિયાના સમાચારોમાં છવાયેલો રહ્યો હતો. તેણે મીડિયાને કહ્યું આજે મેં મારા જીવનની 2 પરીક્ષાઓ આપી. પ્રથમ પરીક્ષા માટે અભ્યાસ કર્યો અને બીજો જીવન માટે. હવે મને આશા છે કે મને બંનેમાં સફળતા મળશે.

લગ્ન બાદ વરરાજા અને વરરાજાઓ ખૂબ જ ખુશ દેખાતા હતા.

જણાવી દઈએ કે બુંદેલખંડ પરિવાર દ્વારા છતરપુરના કલ્યાણ મંડપમમાં સમૂહ લગ્ન સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. આ દરમિયાન 11 યુગલો લગ્નના બંધનમાં બંધાયા હતા. લગ્ન દરમિયાન તેઓ બધા ખૂબ જ ખુશ દેખાયા હતા. ખાસ કરીને વર રામજી અને કન્યા પ્રીતિના ચહેરા પર એક અલગ જ ખુશી હતી.

Leave a Comment