બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં નામ કમાવવા માટે કલાકારોને ઘણી મહેનત કરવી પડે છે, તો ક્યાંકને ક્યાંક તેઓ બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીનું મોટું નામ બની શકે છે. પરંતુ કેટલીકવાર તેમને એવી મુશ્કેલીઓનો પણ સામનો કરવો પડે છે જેના કારણે તેઓ ખૂબ ડરી જાય છે. તે જ સમયે, કાસ્ટિંગ કાઉચ બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીનું એક એવું સત્ય છે કે જેને કોઈ નકારી શકે નહીં.

બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જે કાસ્ટિંગ કાઉચનો શિકાર બની છે, જેના પછી તેમને કામ કરવાની તક મળી. ઘણી અભિનેત્રીઓએ કાસ્ટિંગ કાઉચ પર અને ડર્યા વિના બોલવું યોગ્ય માન્યું, પડદા પાછળનું સત્ય શું છે? તો ત્યાં કેટલીક અભિનેત્રીઓએ ચૂપચાપ કાસ્ટિંગ કાઉચ સહન કર્યું. આજે અમે તમને બોલિવૂડ જગત સાથે જોડાયેલી એવી જ કેટલીક અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેઓ કાસ્ટિંગ કાઉચનો શિકાર બની અને તેણે દુનિયાની સામે આ વાતનો એકરાર કર્યો.. ચાલો જાણીએ કોણ છે આ અભિનેત્રીઓ?

કલ્કી કોચલીન.

બોલીવુડની ઘણી સુપરહિટ ફીલ્મોમાં કામ કરી ચુકેલી અભિનેત્રી કલ્કી કોચલીન કાસ્ટિંગ કાઉચનો શિકાર બની છે. કહેવાય છે કે કલ્કિ કોચલીનને કામ આપતા પહેલા ઘણા મોટા દિગ્દર્શકો અને કલાકારોએ શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું કહ્યું હતું. એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન કલ્કિ કોચલિને પોતે આ કિસ્સો સંભળાવતા કહ્યું હતું કે, “હું ભારતની નથી, તેથી તે મારો ફાયદો ઉઠાવીને સરળતાથી મારું શોષણ કરશે.” તેમ છતાં તેણીએ હાર માની ન હતી અને તેણી પોતાની રીતે એક છાપ બનાવવામાં સફળ રહી હતી.

એલી અવરામ.

ટીવી અને બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી એલી અવરામ પણ કાસ્ટિંગ કાઉચનો શિકાર બની છે. એવું કહેવાય છે કે જ્યારે એલી અવરામે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી ત્યારે ઘણા નિર્દેશકોએ તેને સાથે સૂવાનું કહ્યું હતું. આટલું જ નહીં, તે સ્થૂળતા માટે ઘણી ટ્રોલ પણ થઈ હતી અને ઘણા લોકો તેને કહેતા હતા કે તે ક્યારેય હિરોઈન નહીં બની શકે. જોકે, બાદમાં એલી અવરામે આ બધી વાતો ખોટી સાબિત કરી હતી.

ટિસ્કા ચોપરા.

બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં પોતાનું અભિનય કૌશલ્ય દેખાડી ચૂકેલી અભિનેત્રી ટિસ્કા ચોપરા પણ આ યાદીમાં સામેલ છે. એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન ટિસ્કા ચોપરાએ પોતે જ ખુલાસો કર્યો હતો કે તેને કરિયરની શરૂઆતમાં કાસ્ટિંગ કાઉચનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, જો કે તેણે ક્યારેય તેની સાથે સમાધાન કર્યું નથી અને તેણે પોતાના દમ પર બોલિવૂડમાં નામ કમાવવાનું યોગ્ય માન્યું હતું અને આજે તે જાણીતી છે. વ્યક્તિ. મણિ એક અભિનેત્રી છે જેણે ટીવી શો અને વેબ સિરીઝમાં પણ કામ કર્યું છે.

સુરવીન ચાવલા.

ઘણી લોકપ્રિય ટીવી સિરિયલોનો ભાગ રહી ચુકેલી અભિનેત્રી સુરવીન ચાવલાએ ઘણી બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. આ સિવાય તેણે સાઉથ ઈન્ડિયન ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પણ પોતાની એક્ટિંગ સ્કિલ બતાવી છે. પરંતુ દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં તેને કાસ્ટિંગ કાઉચનો ભોગ બનવું પડ્યું હતું. જો કે પાછળથી સુરવીને આ બધી શરતો સ્વીકારવાની ના પાડી દીધી અને પછી મોડું થઈ ગયું પણ તે પોતાની છાપ છોડવામાં સફળ રહી.

રાધિકા આપ્ટે.

રાધિકા આપ્ટે બોલિવૂડની એવી અભિનેત્રી છે જે તેના શ્રેષ્ઠ અભિનય માટે ખાસ ઓળખ ધરાવે છે. બોલિવૂડમાં અક્ષય કુમાર જેવા સુપરસ્ટાર સાથે કામ કરી ચૂકેલી રાધિકા આપ્ટે પણ કાસ્ટિંગ કાઉચનો શિકાર બની છે. એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન પોતાનો અનુભવ શેર કરતા રાધિકા આપ્ટેએ કહ્યું હતું કે તેને બોલિવૂડમાં એક ફિલ્મની ઓફર કરવામાં આવી હતી, પરંતુ આ માટે તેની સામે શારીરિક સંબંધ બાંધવાની શરત રાખવામાં આવી હતી, જેના પછી તેણે ફિલ્મ ઠુકરાવી દીધી હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here