ભારતમાં લગ્નની વાત કરીએ તો, ખાસ કરીને હિંદુ ધર્મમાં તેને જન્મ પછીનો સંબંધ માનવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત અમારે અહીં લગ્નનો પણ ઘણો ક્રેઝ છે. જેમાં વર-કન્યા અને તેમના પરિવારજનો પણ તમામ તૈયારીઓ કરે છે. જે પછી બે હૃદયનું મિલન ખૂબ જ ધામધૂમથી અને ધાર્મિક વિધિઓ સાથે થાય છે.

એટલું જ નહીં, લગ્ન જેવી પરંપરાનું મહત્વ એ વાત પરથી પણ લગાવી શકાય છે કે આ માટે વર-કન્યાની કુંડળીઓ પણ મિશ્રિત હોય છે, જેથી ભવિષ્યમાં બંને વચ્ચે કોઈ પ્રકારની સમસ્યા ન સર્જાય, પરંતુ કમનસીબે જુઓ. કે લગ્ન પહેલા આટલું બધું ધ્યાન રાખવામાં આવે તો, ભૂલી જવાય, તો સૌથી મહત્વની બાબત અને તે છે મેડિકલ ફિટનેસ ટેસ્ટ.

હા, જ્યારે બે હ્રદય એકસાથે મળતા હોય ત્યારે માત્ર કુંડળીનો મેળ બેસાડવો કામમાં આવતો નથી અને આવી સ્થિતિમાં લગ્ન પહેલા કોઈ પણ વ્યક્તિ તેના ભાવિ જીવનસાથીમાં અનેક ગુણો શોધે છે તો પછી અમુક મેડિકલ ટેસ્ટમાં ખચકાટ શા માટે? આવો, આજે અમે તમને કેટલાક મેડિકલ ટેસ્ટ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે લગ્ન પહેલા વર-કન્યાએ કરાવવી જોઈએ.

આનુવંશિક રોગ પરીક્ષણ.

અમે તમને જણાવી દઈએ કે તમારે તમારા મંગેતરના આનુવંશિક રોગની તપાસ કરાવવી જ જોઈએ કારણ કે જો તેને કોઈપણ પ્રકારની આનુવંશિક બીમારી હોય તો તે એક પેઢીથી બીજી પેઢીમાં ટ્રાન્સફર થઈ શકે છે અને આ આનુવંશિક રોગોમાં ડાયાબિટીસ, કિડનીની બીમારી અને કેન્સરનો સમાવેશ થાય છે.જેમ કે રોગો મહત્વપૂર્ણ હોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે તમારી ભાવિ પેઢીને સ્વસ્થ જીવન આપવા માંગતા હોવ તો લગ્ન પહેલા આવો ટેસ્ટ કરાવવો જરૂરી બની જાય છે.

બ્લડ ગ્રુપ સુસંગતતા પરીક્ષણ.

જો કે આ ટેસ્ટ બહુ મહત્વનો નથી, પરંતુ આજકાલ બ્લડ ગ્રુપ કમ્પેટિબિલિટી ટેસ્ટનું ચલણ પણ ઘણું વધી ગયું છે અને તે ફેમિલી પ્લાનિંગ માટે ખૂબ જ જરૂરી છે. આવી સ્થિતિમાં જો બંને પાર્ટનરનું Rh ફેક્ટર સરખું હોય અને બ્લડ ગ્રુપ સુસંગત હોય તો મહિલાઓ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સમસ્યાઓથી બચી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં લગ્ન પહેલા બ્લડ ગ્રુપનો કમ્પેટિબિલિટી ટેસ્ટ કરાવવો જરૂરી છે.

વંધ્યત્વ પરીક્ષણ.

પુરુષોમાં શુક્રાણુની સ્થિતિ ક્યાં છે? શુક્રાણુઓની સંખ્યા શું છે? આને લગતી બાબતો વિશે જાણવા માટે, વંધ્યત્વ પરીક્ષણ કરાવવું જરૂરી છે. કારણ કે શરીરમાં વંધ્યત્વ સાથે સંકળાયેલા કોઈ ચોક્કસ લક્ષણો દેખાતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, પરીક્ષણ કરાવવું જરૂરી છે જેથી ભવિષ્યમાં કુટુંબનું આયોજન કરવામાં અને ગર્ભધારણ કરવામાં કોઈ મુશ્કેલી ન આવે અને જો તમને આ વિશે અગાઉથી જાણ થઈ જાય, તો પછી તમે આગળ સુખી જીવન જીવી શકશો. યોગ્ય સારવાર. તમે તમારા જીવનસાથીને સારું જીવન આપી શકશો.

સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ડિસીઝ ટેસ્ટ.

સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે આજકાલ લગ્ન પહેલા એક ટેસ્ટ ખૂબ જ જરૂરી છે અને તે છે સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ડિસીઝ ટેસ્ટ. હા, આજની દુનિયામાં લગ્ન પહેલા સેક્સ કરવું એ એક ટ્રેન્ડ બની ગયો છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે લગ્ન પહેલાં જાતીય સંક્રમિત રોગો માટે પરીક્ષણ કરાવવું આવશ્યક છે અને આ રોગોમાં HIV, AIDS, ગોનોરિયા, હર્પીસ, હેપેટાઇટિસ સી વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો તમે આ ટેસ્ટ કરાવો, તો તમે અને તમારા જીવનસાથી બંને સાથે મળીને સુરક્ષિત અને સુખી જીવન તરફ આગળ વધી શકશો, નહીં તો આજની ભાગદોડ ભરેલી જિંદગીમાં ઘણું બધું હશે. પરેશાનીઓ અને જો લગ્ન પછી આ બાબતો જાણવા મળે તો તમે બુદ્ધિશાળી છો અને પછી આજે શું થશે તે તમે સરળતાથી આંકી શકો છો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here