બસમાં સફર કરી મરઘાએ, કન્ડક્ટરે 30 ની ટિકિટ ફાડી નાખી જાણો પછી થયું એવું કે…

ભારતમાં મોટાભાગના લોકો પરિવહન માટે બસ દ્વારા મુસાફરી કરવાનું પસંદ કરે છે. બસનું ભાડું ઓછું છે અને તે અમને સરળતાથી મળી રહે છે. ઘણા લોકો ટિકિટની ચોરી કર્યા વિના ટ્રેનમાં મુસાફરી કરે છે, પરંતુ બસમાં આ શક્ય નથી. અહીં કંડક્ટર બસમાં બેઠેલા દરેક મુસાફર પાસેથી ટિકિટ લે છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય બસ કંડક્ટરને પ્રાણીની ટિકિટ કાપતા જોયા છે.

બસના કંડક્ટરે ચિકનની ટિકિટ કાપી.

વાસ્તવમાં તેલંગાણાના કરીમનગર જિલ્લામાં એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. તેલંગાણા સ્ટેટ રોડ ટ્રાન્સપોર્ટ કોર્પોરેશન (TSRTC)ની બસમાં કંડક્ટરે ચિકનની ટિકિટ કાપી હતી. તેણે ચિકન સાથે બસમાં મુસાફરી કરવાને બદલે 30 રૂપિયાનું પૂરું ભાડું લીધું. હવે આ અનોખી ઘટના સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે.

હકીકતમાં, મંગળવારે (8 ફેબ્રુઆરી) બસ કંડક્ટર જી તિરુપતિએ ચિકન ટિકિટ કાપીને હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. બસ પેદ્દાપલ્લીથી કરીમનગર તરફ જઈ રહી હતી. આ દરમિયાન બસના કંડક્ટર જી તિરુપતિની નજર કપડામાં છુપાયેલા કોકને લઈને જઈ રહેલા મુસાફર પર પડી. મુસાફર મોહમ્મદ અલી કપડામાં લપેટાયેલ ચિકનને ગુપ્ત રીતે લઈ જઈ રહ્યો હતો.

બસ કંડક્ટર જી તિરુપતિએ ચિકન માટે 30 રૂપિયાની ટિકિટ કાપીને કહ્યું કે RTC બસોમાં તમામ જીવંત વસ્તુઓનો ચાર્જ લેવામાં આવશે શરૂઆતમાં, પ્રવાસીએ તેનો વિરોધ કર્યો, પરંતુ થોડી ચર્ચા પછી, તે સંમત થયો અને ચિકનનું ભાડું ચૂકવ્યું.

TSRTC અધિકારીઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા
આ દરમિયાન બસમાં બેઠેલા વ્યક્તિએ કંડક્ટર અને મુસાફર વચ્ચેની દલીલનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર અપલોડ કર્યો હતો. જ્યારે આ વીડિયો વાયરલ થયો, ત્યારે TSRTC અધિકારીઓની નજર તેના પર પડી. TSRTC ગોદાવરીખાની ડેપો મેનેજર વી વેંકટેશમે આ બાબતે જણાવ્યું કે કંડક્ટરે મુસાફરને ચિકન સાથે નીચે ઉતરવાનું કહ્યું હતું. ટીએસઆરટીસીના નિયમો મુજબ બસમાં કોઈ પ્રાણીને પ્રવેશ આપવામાં આવતો નથી.

વેંકટેશમે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે કંડક્ટરનું ધ્યાન શરૂઆતમાં ચિકન તરફ ગયું ન હોઈ શકે. મુસાફરે તેને કપડા નીચે છુપાવી દીધું હતું. મુસાફર પાસેથી કોક વહન કરવા માટે ભાડું વસૂલ કરીને બેદરકારી અને નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ કંડક્ટર પાસેથી ખુલાસો માંગવામાં આવશે. આ સમગ્ર મામલે તમારો શું અભિપ્રાય છે? શું બસ કંડક્ટરે ચિકન ટિકિટનો યોગ્ય ચાર્જ લીધો હતો.

Leave a Comment