પરદા પર કિન્નર બની ચુક્યા છે આ બૉલીવુડ એક્ટરો, જુઓ તેમાં કોણ કોણ છે….

હિન્દી સિનેમાના ઘણા કલાકારોએ મોટા પડદા પર વ્યંઢળની ભૂમિકા ભજવીને સૌને ચોંકાવી દીધા હતા. આજે અમે તમને એવા 8 નેતાઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જેઓ વ્યંઢળ બનીને દર્શકોના દિલ જીતવામાં સફળ રહ્યા છે.

જોની લિવર.

જાણીતા અભિનેતા જોની લીવરે તેની શ્રેષ્ઠ કોમેડીથી દર્શકોનું ખૂબ જ મનોરંજન કર્યું છે. તેને ફક્ત તેની કોમેડી માટે જ યાદ કરવામાં આવે છે, જો કે તે ફિલ્મોમાં પણ નપુંસક બની ગયો છે. તમને જણાવી દઈએ કે જોનીએ ‘જીત’ અને ‘હાઉસફુલ 4’માં વ્યંઢળની ભૂમિકા ભજવી છે.

રાઘવ લોરેન્સ.

રાઘવ લોરેન્સ દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોના લોકપ્રિય અભિનેતા છે. તેણે ફિલ્મ ‘કંચના’થી એક ખાસ ઓળખ બનાવી હતી. આ ફિલ્મમાં તેણે ભજવેલી કિન્નરની ભૂમિકા બધાને પસંદ આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે આ એક હોરર કોમેડી ફિલ્મ હતી.

આશુતોષ રાણા.

આશુતોષ રાણાએ હિન્દી સિનેમામાં એક ખાસ ઓળખ બનાવી છે. લગભગ અઢી દાયકાથી ફિલ્મોમાં કામ કરી રહેલા આશુતોષ રાણા મોટા પડદા પર પણ વ્યંઢળ બની ગયા છે. રાણાએ ફિલ્મ ‘સંઘર્ષ’માં ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવીને બધાનું દિલ જીતી લીધું હતું. આ ફિલ્મ વર્ષ 1999માં રિલીઝ થઈ હતી.

અક્ષય કુમાર.

હિન્દી સિનેમાના સુપરસ્ટાર અક્ષય કુમારે પણ વ્યંઢળની ભૂમિકા ભજવી છે. હિન્દી સિનેમાના સૌથી સફળ અભિનેતાઓમાંના એક તરીકે જાણીતા અક્ષય કુમારે ફિલ્મ ‘લક્ષ્મી’માં ટ્રાન્સજેન્ડરનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. અક્ષયના ફસાયેલાએ તેનો આવો અવતાર પહેલીવાર જોયો હતો. આમાં તે લાલ સાડી, બંગડી, કપાળ પર મોટી લાલ બિંદીમાં જોવા મળ્યો હતો.

સદાશિવ અમરાપુરકર.

જ્યારે દિવંગત અભિનેતા સદાશિવ અમરાપુરકરે મોટાભાગની ફિલ્મોમાં વિલનની ભૂમિકા ભજવી હતી, ત્યારે તે મોટા પડદા પર ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકામાં પણ જોવા મળ્યો હતો. સદાશિવે વર્ષ 1991માં સુપરહિટ ફિલ્મ ‘સડક’માં ‘મહારાણી’નું પાત્ર ભજવીને ઘણી સફળતા અને લોકપ્રિયતા હાંસલ કરી હતી.

પરેશ રાવલ.

અભિનેતા પરેશ રાવલે મોટા પડદા પર કોમેડી પાત્રો ઉપરાંત નકારાત્મક પાત્રો પણ ભજવ્યા છે. તે જ સમયે, તે મોટા પડદા પર કિન્નરની ભૂમિકામાં પણ જોવા મળ્યો છે. પરેશે 1997માં આવેલી ફિલ્મ ‘તમન્ના’માં ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી હતી.

મહેશ માંજરેકરે.

અભિનેતા મહેશ માંજરેકર લાંબા સમયથી હિન્દી સિનેમા સાથે જોડાયેલા છે અને તેમણે અત્યાર સુધી ઘણી શાનદાર ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. અભિનેતામાંથી ફિલ્મ નિર્દેશક બનેલા મહેશે મોટા પડદા પર ફિલ્મ ‘રજ્જો’માં ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી હતી. આમાં તેણે બેગમની ભૂમિકા ભજવી હતી, જે કોઠા ચલાવે છે.

વિજય રાજ.

વિજય રાઝ એક અનુભવી અભિનેતા છે. તે આલિયા ભટ્ટ અને અજય દેવગણની આગામી ફિલ્મ ‘ગંગુબાઈ કાઠિયાવાડી’માં રઝિયાબાઈ નામની ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકામાં જોવા મળશે. ટ્રેલરમાં તે મજબૂત ભૂમિકામાં જોવા મળી રહ્યો છે.

Leave a Comment