ભીમ પ્રવીણ કુમારની પહેલા મહાભારતના આ 7 કલાકારોનું પણ થઈ ચૂક્યું છે નિધન, જાણો….

ટીવી જગતની સૌથી લોકપ્રિય સીરિયલ મહાભારતમાં ભીમના રોલથી પ્રખ્યાત થયેલા અભિનેતા પ્રવીણ કુમાર સોબતીએ આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પ્રવીણ કુમાર લાંબા સમયથી કરોડરજ્જુની સમસ્યાથી પીડિત હતા, જેના કારણે તેમણે 74 વર્ષની વયે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. તેમના નિધન બાદથી જ ચાહકો સોશિયલ મીડિયા પર તેમને શ્રદ્ધાંજલિ આપી રહ્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે પ્રવીણ કુમારને ભીમના પાત્રથી ઘણી સફળતા મળી હતી. તેણે બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં પણ પોતાની અભિનય કુશળતા બતાવી છે, પરંતુ તેને સૌથી વધુ ઓળખ મહાભારત દ્વારા મળી. તમને જણાવી દઈએ કે, આ પહેલા પણ મહાભારતના ઘણા પ્રખ્યાત કલાકારો દુનિયાને અલવિદા કહી ચુક્યા છે. આવો જાણીએ એવા કોણ કલાકારો છે જેમને મહાભારત દ્વારા ઘણી સફળતા મળી પરંતુ તેઓ હવે આ દુનિયામાં નથી.

રવિ ચોપરા.

તમને જણાવી દઈએ કે, મહાભારત સીરિયલના નિર્માતા બીઆર ચોપરા હતા અને તેમના પુત્ર રવિ ચોપરાએ આ સીરિયલનું નિર્દેશન કર્યું હતું. પરંતુ બંનેએ હવે આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું છે. બીઆર ચોપરાનું 2008માં 93 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું, જ્યારે તેમના પુત્ર રવિ ચોપરાનું 2014માં ફેફસાના ચેપને કારણે અવસાન થયું હતું.

દારા સિંહ.

સીરિયલમાં હનુમાનના રોલથી ઘર-ઘર પોતાની ઓળખ બનાવનાર અભિનેતા દારા સિંહે 12 જુલાઈ 2012ના રોજ આ દુનિયા છોડી દીધી. તમને જણાવી દઈએ કે, દારા સિંહનું સાચું નામ દીદાર સિંહ રંધાવા હતું. તેણે ‘ધર્મ-કર્મ’, ‘કર્મ’, ‘પ્રતિજ્ઞા’, ‘પ્રેમ દીવાને’, ‘જબ વી મેટ’ અને ‘કલ હો ના હો’ સહિત અનેક બોલિવૂડ સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું.

વિરેન્દ્ર રાજદાન.

તમને જણાવી દઈએ કે મહાભારતમાં વીરેન્દ્ર રાઝદાને વિદુરની ભૂમિકા ભજવી હતી. હસ્તિનાપુરના મહાસચિવ વિદુરની ભૂમિકા ભજવનાર વીરેન્દ્ર રાઝદાન વર્ષ 2003માં દુનિયા છોડી ગયા હતા. આ પહેલા તેણે ‘ઝંજીર’, ‘વસ્તા’ અને ફિલ્મ ‘ગાંધી’માં મૌલાના આઝાદની ભૂમિકા ભજવી હતી.

સમીર ચિત્રે.

અભિનેતા સમીર ચિત્રે મહાભારતમાં નકુલનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. આ પણ હવે આ દુનિયામાં નથી. ટીવી સિરિયલ સિવાય સમીર ચિત્રે ફિલ્મ ‘દિલ હૈ કી માનતા નહીં’ અને શાહરૂખ ખાનની ફિલ્મ ‘રાજુ બન ગયા જેન્ટલમેન’માં પણ પોતાની એક્ટિંગ કુશળતા દેખાડી હતી.

ધર્મેશ તિવારી.

મહાભારતમાં કૌરવો અને પાંડવોના કૃપાચાર્યની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેતા ધર્મેશ તિવારીએ વર્ષ 2014માં આ દુનિયા છોડી દીધી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે ધર્મેશ તિવારીએ વર્ષ 2013માં મહાભારત અને બર્બરિક ફિલ્મોનું નિર્દેશન કર્યું હતું. આ સિવાય તેણે ટીવી સીરિયલ ‘વિક્રમ બેતાલ’માં પણ કામ કર્યું હતું.

ગોગા કપૂર.

ઘણી ટીવી અને બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકેલા એક્ટર ગોગા કપૂરે મહાભારતમાં કંસની ભૂમિકા ભજવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે, ગોગા કપૂરે વર્ષ 2011માં લાંબી બીમારીના કારણે દુનિયાને અલવિદા કહ્યું હતું. તેણે બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં ભયાનક વિલનનું પાત્ર ભજવ્યું હતું, જેના દ્વારા તેને ઘણી સફળતા મળી હતી.

રાજેશ વિવેક.

મહાભારતમાં વેદ વ્યાસનું પાત્ર ભજવનાર અભિનેતા રાજેશ વિવેક ઉપાધ્યાયે વર્ષ 2016માં આ દુનિયા છોડી દીધી હતી. તેણે બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે, જેમાં આમિર ખાનની લગાન, બંટી બબલી અને સ્વદેશ જેવી ફિલ્મોનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Comment