સ્વર્ગસ્થ ભારત રત્ન અને સંગીતની દેવી લતા મંગેશકર ભલે શારીરિક રીતે આપણા બધાની સામે હાજર ન હોય, પરંતુ તેમની સાથે જોડાયેલી વાર્તાઓ અને યાદો એક ઝલકની જેમ આપણા સૌની સામે છે. જો કે, લતાજી જેવા મહાન વ્યક્તિત્વને કોઈ એક શબ્દમાં વર્ણવી શકે નહીં, પરંતુ તેમની સાથે જોડાયેલી કેટલીક વાર્તાઓ છે. જેની ચર્ચા થવી જ જોઈએ.

આવી જ એક વાર્તામાં તેમના લગ્ન સાથે જોડાયેલી એક ટુચકાઓ છે અને તેમના લગ્ન વિશે પણ અલગ-અલગ વાર્તાઓ છે. હા, આ વાર્તાઓમાં, જીવનભર જે વાસ્તવિકતા રહી, તે હકીકત સામે આવે છે કે તેઓએ ક્યારેય લગ્ન કર્યા નથી.

આટલું જ નહીં ગાયન તેમનો આજીવન પહેલો પ્રેમ રહ્યો પરંતુ બોલિવૂડના એક એવા જાણીતા ગાયક અને અભિનેતા હતા જેમને લતા દીદી ખૂબ પ્રેમ કરતા હતા. એટલું જ નહીં, એવું પણ કહેવાય છે કે એક સમયે લતાજી પણ આ ગાયક અને અભિનેતા સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા. આવો જાણીએ આ સાથે જોડાયેલી કહાની આ રીતે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ કિસ્સો લતાજીના બાળપણ સાથે જોડાયેલો છે અને કંઈક એવું બન્યું કે જ્યારે લતા મંગેશકર ખૂબ નાની હતી અને તેમના પિતા સાથે કે.એલ. સહગલના ગીતો સાંભળતી હતી. આવી સ્થિતિમાં, તે સમય દરમિયાન લતાજી કેએલ સહગલના ગીતો સાંભળતા હતા અને તેમના પિતા સાથે કેએલ સહગલના ગીતો સાંભળતા હતા અને લતા મંગેશકરને ગાયક કેએલ સહગલનો અવાજ એટલો ગમતો હતો કે તેઓ તેમની સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા. તેણી મોટી થઈ.

ઉલ્લેખનીય છે કે એક ઈન્ટરવ્યુમાં લતાજીએ પોતે આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો અને તે દરમિયાન કહ્યું હતું કે, “જ્યાં સુધી મને યાદ છે, હું હંમેશા કેએલ સહગલને મળવા માંગતી હતી. હું કહેતો હતો કે જ્યારે હું મોટો થઈશ ત્યારે તેની સાથે લગ્ન કરીશ. તે જ સમયે પિતાજી મને સમજાવતા હતા કે તું લગ્ન કરવાની ઉંમરે આવીશ ત્યાં સુધીમાં સહગલ સાહેબ વૃદ્ધ થઈ જશે.

તે જ સમયે અમે તમને એક સેડિસ્ટ અને સર્જક દ્વારા લખેલી વાર્તા જણાવીએ કે એવું પણ બન્યું હતું કે લતા મંગેશકર એક સમયે કે.એલ. સહગલને પણ મળી શક્યા નથી. આવી સ્થિતિમાં, એક વખત લતાજીએ કહ્યું હતું કે મને હંમેશા દુઃખ રહેશે કે હું તેમને ક્યારેય મળી શકી નહીં. પરંતુ પાછળથી, તેમના ભાઈની મદદથી, હું તેમની પત્ની આશાજી અને બાળકોને મળ્યો, જેમણે મને કેએલ સેહગલ સાહેબની વીંટી ભેટમાં આપી હતી.

તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે લતાજી પાંચ ભાઈ-બહેનોમાં સૌથી મોટા હતા અને તેમના પિતાનું નામ દીનાનાથ મંગેશકર હતું. તે જ સમયે, જ્યારે લતાજી માત્ર 13 વર્ષના હતા ત્યારે વર્ષ 1942માં તેમના પિતાનું નિધન થયું હતું, ત્યારબાદ લતાજીએ પારિવારિક જવાબદારીઓ ઉપાડી હતી.

રજા આપવામાં આવી અને આ કારણથી તે આજીવન કુંવારી રહી અને ભૂતકાળમાં તેનું 92 વર્ષની વયે મુંબઈની એક હોસ્પિટલમાં અવસાન થયું, ત્યારબાદ સમગ્ર દેશમાં શોકની લહેર જોવા મળી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here