45 રૂપિયે કિલોના ભાવે બસો વેચી રહ્યો છે બસનો માલિક, કારણ જાણીને તમે રડી જશો…

કોરોના મહામારીના કારણે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ઘણા લોકો આર્થિક રીતે નબળા પડી ગયા છે. ખાસ કરીને વેપાર કરતા લોકો પર તેની ઘણી નકારાત્મક અસર પડી છે. બસ ઉદ્યોગને પણ મોટું નુકસાન થયું છે. કોરોનાને જોતા ઘણા લોકો પર્યટન સ્થળો પર પણ નથી જઈ રહ્યા. તમે જાઓ તો પણ વ્યક્તિગત વાહનનો ઉપયોગ કરો. આવી સ્થિતિમાં કેરળના ટૂરિસ્ટ બસ ઓપરેટરોની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ થઈ ગઈ છે. સ્થિતિ એવી છે કે એક બસ ઓપરેટર તેની બસ 45 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે વેચવા માંગે છે.

ઓપરેટરને જંકના ભાવે બસ વેચવાની ફરજ પડી હતી.

હકીકતમાં, કેરળના કોચી જિલ્લામાં એક બસ ઓપરેટર તેની બસો માત્ર રૂ. 45 પ્રતિ કિલોમાં વેચી રહ્યો છે. તે દેવાની દલદલમાંથી પોતાને બહાર કાઢવા માટે આવું કરી રહ્યો છે. એર્નાકુલમમાં રોય ટુરીઝમના માલિક રોયસન જોસેફે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા પોતાનું દર્દ શેર કર્યું છે. કેરળના પ્રવાસી બસ માલિકોના સંગઠન કોન્ટ્રાક્ટ કેરેજ ઓપરેટર્સ એસોસિએશનને એક ફેસબુક પોસ્ટમાં, તેણે કહ્યું કે તે તેની બસો રૂ. 45 પ્રતિ કિલોના સ્ક્રેપ દરે વેચવા માંગે છે.

કોરોના મહામારીથી ધંધો પ્રભાવિત.

રોયસને શુક્રવારે એક ફેસબુક પોસ્ટ શેર કરીને કહ્યું કે કેરળમાં ટૂરિસ્ટ બસ ઈન્ડસ્ટ્રીની હાલત ખૂબ જ ખરાબ છે. તેમની આર્થિક સ્થિતિ કથળી છે. હવે તેમની સામે મૃત્યુ જેવી સ્થિતિ ઊભી થઈ છે. કોરોના રોગચાળાએ ધંધાને ઘણી અસર કરી છે. આ કારણે તેણે ગયા વર્ષે પણ તેની 20 બસમાંથી 10 બસ વેચી દીધી છે.

દેવાના બોજથી દબાયેલો છે.

મીડિયા સાથે વાત કરતા રોયસન જોસેફે કહ્યું કે હવે જીવન જીવવું મુશ્કેલ થઈ રહ્યું છે. ફાયનાન્સરો અને ધિરાણકર્તાઓને ચૂકવણી કરવામાં આવી રહી નથી. અત્યારે હું જે પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છું તે દેશના અન્ય ઘણા લોકો જેવી જ છે. હવે મારી પાસે મારી 3 બસો ભંગારના ભાવે વેચવા સિવાય કોઈ વિકલ્પ નથી. હું મારી લોન સમયસર ચૂકવી શકતો નથી.

સરકારી બેંક મદદ કરી રહી નથી.

જોસેફે વધુમાં જણાવ્યું કે બસ ચલાવવા માટે 40 હજાર રૂપિયા ટેક્સ અને 75 હજાર રૂપિયાનો વીમો ચૂકવવો પડે છે. સાથે જ કર્મચારીઓનો પગાર, બસનું મેન્ટેનન્સ અને અન્ય ખર્ચ ચૂકવ્યા બાદ ગુજરાન ચલાવવું મુશ્કેલ બન્યું છે. બસ માલિકોને મદદ કરવા માટે સરકારે આપેલું વચન હજુ સુધી પૂરું થયું નથી. અમને બેંક તરફથી પણ કોઈ રાહત મળી રહી નથી.

કિલોના ભાવે બસો વેચી રહ્યો છે બસનો માલિક, કારણ જાણીને તમે રડી જશો…

Leave a Comment