2 દિવસથી કઈપણ ખાધા-પીધા વગર પહાડીમાં ફસાયો હતો વ્યક્તિ, પછી ભારતીય સેનાએ…

ભારતીય સેનાના બહાદુર જવાનોની બહાદુરી અને અદભૂત બહાદુરીની વાતો આપણે વાંચતા અને સાંભળતા રહીએ છીએ. આવી સ્થિતિમાં ફરી એકવાર ભારતીય સેનાના જવાનોએ કંઈક એવું કર્યું છે, જેની ચારેબાજુ ચર્ચા થઈ રહી છે. ભારતીય સેનાના પર્વતારોહકોએ કેરળમાં એક ઢોળાવવાળી ટેકરીની તિરાડમાં લગભગ 48 કલાકથી ફસાયેલા ભૂખ્યા અને તરસ્યા ટ્રેકરને સફળતાપૂર્વક બચાવી લીધા છે. આવો સમજીએ સેનાની બહાદુરીની આ આખી ગાથા.

વાસ્તવમાં તમને જણાવી દઈએ કે કેરળના પલક્કડમાં સોમવારે એક ટ્રેકર પહાડ પર ચડવાની કોશિશમાં ફસાઈ ગયો હતો. જે બાદ બુધવારે સવારે સેનાએ આ ટ્રેકરનો જીવ બચાવ્યો હતો. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, તમને જણાવી દઈએ કે ટ્રેકરનું નામ આર. બાબુ છે અને તે પહાડીમાં ફસાઈ જવાથી ઘાયલ પણ થયો હતો, પરંતુ જ્યારે આ વ્યક્તિને સેનાના જવાનોએ બહાર કાઢ્યો ત્યારે તેણે રાહતનો શ્વાસ લીધો. અને હવે તેનો હસતો ચહેરો સૈન્ય સાથે સામે આવ્યો છે અને તેણે પોતાનો જીવ બચાવવા માટે સૈન્યના જવાનોનો પણ આભાર માન્યો છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તમને જણાવી દઈએ કે બચાવ ઓપરેશન ચલાવનાર આર્મીના જવાનો આર બાબુ પાસે પહોંચ્યા અને તેમને પાણી અને ખોરાક આપ્યો. આટલું જ નહીં, રેસ્ક્યુ ટીમના એક સભ્યએ સુરક્ષા સાધનો પૂરા પાડ્યા અને તેમને અણબનાવમાંથી બહાર કાઢીને પહાડીની ટોચ પર લઈ ગયા.

તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે, સોમવારે આર. બાબુ તેના બે મિત્રો સાથે માલાપુઝામાં ચેરાડ ટેકરી પર ચઢવા માટે પહોંચ્યા હતા અને બાબુના મિત્રોએ પહાડનું ચઢાણ અધવચ્ચે જ છોડી દીધું હતું પરંતુ બાબુને લાગ્યું કે તે રહી ગયો અને પર્વતની ટોચ પર પહોંચી ગયો. પરંતુ અહીં પહોંચ્યા પછી, તેના નસીબે તેને દગો આપ્યો અને પછી તે ઉપરથી સરકી ગયો અને તે પછી તે બે ખડકોની વચ્ચે ફસાઈ ગયો, ત્યારબાદ સેનાએ પ્રયાસ કરીને તેને બહાર કાઢ્યો.

કેરળના પલક્કડ જિલ્લામાં 1,000 ફીટ અથવા 305 મીટર કુરુમ્બાચી તેની ઢોળાવવાળી ટેકરીઓ માટે જાણીતું છે અને રાજ્યના વન વિભાગે ટ્રેકર્સને પહાડી પર ચઢવાના જોખમ વિશે પહેલેથી જ ચેતવણી આપી હતી. પરંતુ તેમ છતાં આર બાબુએ તેના સાથીઓ સાથે પહાડી પર ચઢવાનો પ્રયાસ કર્યો અને ત્યારબાદ આ અકસ્માત થયો.

જ્યારે બચાવ કામગીરીના સભ્ય લેફ્ટનન્ટ જનરલ એ.કે. અરુણ, GOC, દક્ષિણ ભારત ક્ષેત્રે જણાવ્યું હતું કે બેંગ્લોર પેરાશૂટ રેજિમેન્ટલ સેન્ટરમાંથી એક ટીમને બોલાવવામાં આવી હતી. આ સાથે અમારી પાસે પ્રતિભાશાળી હાઈ એલ્ટિટ્યુડ વોરફેર ટીમ અને મદ્રાસ રેજિમેન્ટલ સેટર, વેલિંગ્ટનમાં એવા કેટલાક ક્લાઈમ્બર્સ હતા જેમણે માઉન્ટ એવરેસ્ટ પર ચઢાણ કર્યું છે.

તે જ સમયે, તેમણે આગળ જણાવ્યું કે સેનાના સભ્યો રાતભર ચાલ્યા પછી સ્થળ પર પહોંચ્યા અને વહેલી સવારે બચાવ કાર્ય શરૂ કર્યું. તે જ સમયે, ડ્રોનની મદદથી, આર બાબુ જ્યાં ફસાયેલો હતો તે સ્થળને ટ્રેસ કરવામાં આવ્યું હતું. વધુમાં, એ નોંધવું જોઇએ કે આર. બાબુને બચાવવા માટે હેલિકોપ્ટરનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તે અસફળ રહ્યા હતા અને ભારે પવનને કારણે મિશનને રદ કરવું પડ્યું હતું.

આટલું જ નહીં ઓપરેશનમાં સામેલ એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે, મંગળવારે રાત્રે અધિકારીઓએ જંગલી પ્રાણીઓને દૂર રાખવા માટે પહાડીની નજીક બોનફાયર રાખ્યું હતું અને તે પછી મુખ્ય પ્રધાન પિનરાઈ વિજયનની મદદની વિનંતી પર ભારતીય સેનાની એક ટીમે હવામાં આગ લગાવી હતી. આખરે બુધવારે સવારે આર બાબુને બોલાવવામાં આવ્યો અને તેમને કહ્યું અમે પહોંચી ગયા છીએ, ચિંતા કરશો નહીં.

Leave a Comment