હિન્દુસ્તાનની બહુ બનીને આવી કજાકિસ્તાનની લેડી ડૉક્ટર, ખુબજ દિલચસ્પ છે આ સ્ટોરી જાણો….

પ્રેમ દેશ કે સરહદ જોતો નથી, પ્રેમ માટે માત્ર દિલ શોધવું જોઈએ. હૃદય મળ્યા પછી પ્રેમી યુગલ માટે ભાષા, ધર્મ, સંસ્કૃતિ જેવી દરેક સીમાઓ પાછળ રહી જાય છે અને બે હૃદય એક થઈ જાય છે. આવું જ કંઈક થયું જ્યારે કઝાકિસ્તાનની એક લેડી ડોક્ટર છોકરીનું હૃદય એક ભારતીય છોકરાને મળ્યું અને તે પુત્રવધૂ બનીને ભારત આવી.

તાનિયા સિકરમાં વહુ બનીને આવી હતી.

રાજસ્થાનના સીકરનું એક કપલ (આ દિવસોમાં ઘણી હેડલાઈન્સ મળી રહી છે. શેખાવતીમાં તેની ચર્ચા થઈ રહી છે. ખરેખર, કઝાખસ્તાનની એક છોકરી સીકરની વહુ બનીને આવી છે. આ કપલની પ્રેમ કહાનીની આખી વાર્તા લગ્ન પણ ખૂબ જ રસપ્રદ છે.

તુર્કીમાં પ્રથમ બેઠક.

સીકરના પંકજ સૈની અને કઝાકિસ્તાનની તાનિયાની આ લવસ્ટોરી છે. બંનેની પહેલી મુલાકાત તુર્કીના એરપોર્ટ પર થઈ હતી. પછી મિત્રતા ધીરે ધીરે પ્રેમમાં બદલાઈ અને વાત લગ્ન સુધી પહોંચી. પંકજનું કહેવું છે કે તે એક રિટેલ કંપનીમાં કામ કરતો હતો. વર્ષ 2019માં તેને કંપનીના કોઈ કામ માટે તુર્કી જવાનું થયું. આ દરમિયાન તેની મુલાકાત એરપોર્ટ પર કઝાકિસ્તાનની રહેવાસી તાનિયા સાથે થઈ હતી. તાનિયાએ મેડિકલનો અભ્યાસ પૂરો કરી લીધો હતો અને તુર્કીની મુલાકાતે આવી હતી. એરપોર્ટ પર બંને વચ્ચે વાતચીત શરૂ થઈ. પછી નંબરોની આપ-લે થઈ અને ફોન પર વાતચીત શરૂ થઈ. બંને એકબીજાને પસંદ કરવા લાગ્યા.

તાનિયા વ્યવસાયે ડોક્ટર છે.

કઝાકિસ્તાનની તાનિયા વ્યવસાયે ડોક્ટર છે અને સિકરના પંકજ માર્કેટિંગ ક્ષેત્રના છે. બંનેએ લગ્ન પહેલા એકબીજાના કલ્ચરને સારી રીતે સમજવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. પરિવારજનોની સંમતિથી બંનેએ ગુરુવારે સાત ફેરા લીધા. હાલમાં, તાનિયાના પરિવારના સભ્યોને ભારતના વિઝા મળી શક્યા નથી, જેના કારણે તેઓ લગ્નમાં હાજરી આપી શક્યા નથી.

હિંદુ રીતિ -રિવાજ મુજબ લગ્ન કર્યા.

પંકજ અને તાનિયાના લગ્ન હિંદુ રીતિ-રિવાજ મુજબ થયા હતા. યુવતીને હળદર લગાવવામાં આવી હતી. હાથને મહેંદી શણગારી. વર પંકજ બેન્ડ સાથે સરઘસ લાવ્યો અને બંનેએ ધામધૂમથી લગ્ન કર્યા. ખાસ વાત એ છે કે પંકજની ભાભીના માતા-પિતાએ લગ્નની સંપૂર્ણ વ્યવસ્થા કરી હતી અને બાળકીનું દાન કર્યું હતું. આ લગ્નમાં સગા-સંબંધીઓ અને ગામના લોકો જોડાયા હતા.

કોરોનાને કારણે લગ્નમાં વિલંબ થયો.

જ્યારે પંકજ અને તાનિયાના પરિવારના સભ્યો આ સંબંધ માટે સંમત થયા ત્યારે ઓક્ટોબર 2019માં તેમની સગાઈ થઈ ગઈ. પરંતુ આ પછી કોરોનાનો સમયગાળો આવ્યો અને લગ્ન માટે 2 વર્ષ સુધી રાહ જોવી પડી. તાનિયાને વિઝા ન મળી શક્યા, જેના કારણે તે ભારત આવી શકી નહીં. આખરે તે 1લી ફેબ્રુઆરીએ અહીં પહોંચી હતી અને પંકજ પણ અહીં પહોંચી ચૂક્યો હતો. સીકરમાં બંને સાત ફેરાના બંધનમાં બંધાઈ ગયા. ખાસ વાત એ છે કે લગ્ન હિંદુ રીતિ-રિવાજ મુજબ થયા હતા અને તાનિયાએ તમામ વિધિઓ પૂરી કરી હતી.

પંકજના પરિવારના સભ્યો વિદેશી પુત્રવધૂને લઈને ખુશ છે.

પંકજ સૈનીના પિતાનું કહેવું છે કે પંકજે તેને કઝાકિસ્તાનના એક ડોક્ટર વિશે કહ્યું અને લગ્ન કરવાની વાત કરી, તેથી અમે તેને મંજૂરી પણ આપી અને આજે બંને લગ્ન કરીને ખૂબ જ ખુશ છે. તેની ખુશીમાં આખો પરિવાર પણ ખુશ છે. સિકરની વહુ બનેલી તાનિયા કહે છે કે તેણે રાજસ્થાન વિશે પહેલા પણ સાંભળ્યું હતું અને તેને રાજસ્થાન ખૂબ જ પસંદ હતું. તેથી જ તેઓએ રાજસ્થાનમાં લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. પંકજ સાથે લગ્ન કરવા માટે, તાનિયાએ હિન્દી બોલતા પણ શીખ્યા અને આજે તે હિન્દીમાં પોતાનો દૃષ્ટિકોણ સમજાવે છે.v

Leave a Comment