આ દુનિયામાં માનવતાનો અંત આવી રહ્યો છે. લોકો હંમેશા પોતાનો જીવ જોખમમાં મૂકીને બીજાની મદદ કરવાનું ટાળે છે. પરંતુ હજુ પણ કેટલાક સારા લોકો જીવિત છે. હવે આ બહાદુર સાથી ને જ લો જેણે પોતાનો જીવ હથેળી પર મૂકીને મગરને નવું જીવન આપ્યું.

6 વર્ષથી મગરના ગળામાં ટાયર ફસાયેલું હતું
વાસ્તવમાં ઈન્ડોનેશિયામાં એક મગર છેલ્લા 6 વર્ષથી મોટરસાઈકલનું ટાયર ગળામાં ફસાઈ જવાથી પરેશાન હતો. જો આ ટાયર તેના ગળામાં વધુ સમય સુધી રહે અને તેની સાઈઝ વધી જાય તો ગૂંગળામણને કારણે તેનું મોત થઈ શકે છે. પરંતુ તે પછી મધ્ય સુલાવેસી પ્રાંતમાં રહેતો તિલી નામનો એક માણસ દેવદૂત તરીકે આવ્યો.

પોતાનો જીવ હથેળી પર મૂકનાર વ્યક્તિએ મગરની મદદ કરી.

ટીલીએ પોતાના જીવની પરવા કર્યા વિના એકલા મગરને પકડી લીધો અને તેના ગળામાંથી ટાયર કાઢીને તેને મુક્ત કર્યો. હવે આ વ્યક્તિની હિંમત અને બહાદુરીની ચર્ચા આખી દુનિયામાં થઈ રહી છે. મગર 13 ફૂટ (4 મીટર) લાંબો હતો. 2016થી તેના ગળામાં ટાયર ફસાઈ ગયું હતું. મધ્ય સુલાવેસી પ્રાંતની પાલુ નદીમાં તે સૌપ્રથમ જોવામાં આવ્યું હતું.

મગરને પકડવામાં 3 અઠવાડિયાનો સમય લાગ્યો હતો
35 વર્ષીય ટીલીનું કહેવું છે કે મગરને પકડવામાં તેને 3 અઠવાડિયા લાગ્યા હતા. પહેલા તેણે ગામના અન્ય લોકોની મદદ માંગી, પરંતુ ડરના કારણે કોઈ આગળ ન આવ્યું. પછી પોતે જ જાળી બિછાવીને મગરને પકડી લીધો. તેમણે ચારા માટે ચિકન અને બતક રાખ્યા હતા. મગર બે વખત જાળમાંથી ભાગી ગયો હતો, પરંતુ ત્રીજી વખત પકડાયો હતો.

લોકો વ્યક્તિની પ્રશંસા કરે છે.

મગર પકડાયા બાદ ટીલીએ નાની કરવતની મદદથી તેના ગળાની આસપાસનું ટાયર કાપી નાખ્યું હતું. પછી તેણે મગરને નદીમાં પાછો છોડી દીધો અને તેને મુક્ત કર્યો. આ સમગ્ર ઘટનાનો વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. દરેક વ્યક્તિની બહાદુરી અને સારા સ્વભાવના વખાણ કરી રહ્યા છે.

લાચારોને મદદ કરી ચૂક્યા છે.

તિલી હંમેશા અવાજહીન લોકોને મદદ કરવામાં આગળ રહે છે. તેઓ આ પહેલા પણ મગર, સાપ અને અન્ય સરિસૃપની મદદ કરી ચૂક્યા છે. આ ઘટના બાદ તે વધુ ફેમસ થઈ ગયો છે. તમને જણાવી દઈએ કે જાન્યુઆરી 2020માં સેન્ટ્રલ સુલાવેસીના સંરક્ષણ અધિકારીઓએ જાહેરાત કરી હતી કે જે કોઈ પણ આ મગરને ટાયરમાંથી મુક્ત કરશે તેને ઈનામ આપવામાં આવશે.

હવે જોવાનું એ રહે છે કે ટીલી આ ઈનામ સ્વીકારે છે કે નહીં. કારણ કે તેણે ઈનામના લોભમાં મગરની મદદ કરી ન હતી. તેના બદલે, તે લાચાર પ્રાણીઓને મદદ કરવાનું પસંદ કરે છે. આમ કરવાથી તેમના હૃદયને પ્રસન્નતા મળે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here