જો સૌંદર્યનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે તો સૌ પ્રથમ જે વાત મનમાં આવે છે તે છે ફિલ્મોમાં કામ કરતી અભિનેત્રીઓ. જો કે, રાજકારણમાં મહિલાઓની કોઈ કમી નથી અને જો આપણે પાડોશી દેશ પાકિસ્તાનની વાત કરીએ તો અહીં પણ ઘણી મહિલા નેતાઓ રાજકારણમાં સક્રિય છે. આમાંથી ઘણી એવી સુંદર અને સુંદર છે કે જેને જોઈને તમે બોલીવુડની હિરોઈનોને ભૂલી જશો. આવો આજે અમે તમને પાડોશી દેશ પાકિસ્તાનની કેટલીક મહાન અને સુંદર મહિલા નેતાઓનો પરિચય કરાવીએ.

હિના પરવેઝ બટ્ટ.

પાડોશી દેશની પ્રથમ સુંદર મહિલા નેતાનું નામ હિના પરવેઝ બટ્ટ છે. હિના પાકિસ્તાનની રાજનીતિમાં ઘણી સક્રિય છે. આ સિવાય તે એક ડિઝાઈનર પણ છે અને તેના કામની પાકિસ્તાનમાં પણ ખૂબ પ્રશંસા થાય છે તમને જણાવી દઈએ કે તેણે લાહોર યુનિવર્સિટીમાંથી અભ્યાસ કર્યો છે અને ગોલ્ડ મેડલ પણ મેળવ્યો છે. હિના એક ઉમદા હેતુ માટે રાજકારણ કરે છે અને તેના દેશમાંથી ઘરેલું હિંસા અને બાળ લગ્ન જેવી દુષ્ટ પ્રથાઓને જડમૂળથી દૂર કરવા માંગે છે.

મરિયમ નવાઝ.

તમારે બીજા નેતાને પણ જાણવું જોઈએ. તેનું નામ મરિયમ નવાઝ છે જે નવાઝ શરીફની પુત્રી છે. તેની સુંદરતાની ચર્ચા આખા પાકિસ્તાનમાં થાય છે. તેમનો આખો પરિવાર રાજકારણમાં છે. તે પાડોશી દેશમાં વિરોધનો મુખ્ય ચહેરો છે. તેની ગણતરી પાકિસ્તાનની સુંદર મહિલાઓમાં થાય છે. મરિયમ નવાઝ ઈમરાન ખાન સાથે સીધી ટક્કર લેતી જોવા મળી રહી છે.

આયલા મલિક.

ત્રીજા નેતા આયલા મલિક છે. આયલા સુંદરતામાં અપ્સરાથી ઓછી નથી લાગતી. તે એક રાજકારણી ઓછી અભિનેત્રી જેવી વધુ દેખાય છે. આયલા પાકિસ્તાનના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ સરદાર ફારૂક અહેમદની ભત્રીજી છે. આ સાથે તે પૂર્વ મંત્રી સુમાયરા મલિકની બહેન છે. તે રાજકારણમાં સક્રિય રહે છે અને તેની વાત કરવાની શૈલી એટલી અનોખી છે કે તે કોઈપણને મોહિત કરી દે છે. તે પોતાની રાજનીતિના આધારે મહિલા અપરાધો વિરુદ્ધ બોલે છે અને પાકિસ્તાનમાં પરિવર્તન લાવવા માંગે છે.

સાસુઈ પલાઝો.

સાસુઈ પાલીજો વિશે વાત કરીએ તો, તે હજુ પણ રાજકારણમાં નવી છે પરંતુ ધીમે ધીમે પાકિસ્તાનમાં નામ કમાઈ રહી છે. તેની સુંદરતા કોઈથી પાછળ નથી. જોકે તે ટ્રેડિશનલ કપડામાં જ જોવા મળે છે.

સાસુઈ સિંધમાંથી પાકિસ્તાનની નેતા છે અને સાથે જ તે પત્રકાર પણ છે. પોતાની સુંદરતાના કારણે તે પાકિસ્તાનના લોકોમાં ઘણી ચર્ચામાં રહે છે. સુંદર હોવા ઉપરાંત તે રાજનીતિની જવાબદારીઓ પણ સારી રીતે નિભાવે છે અને પાકિસ્તાનના લોકોને જાગૃત કરવા માંગે છે.

શાઝિયા મેરી.

શાઝિયા મારી સુંદરતાના કારણે પણ ઘણી ચર્ચામાં રહે છે. પાકિસ્તાનની મોટી નેતા ગણાતી શાઝિયા નેશનલ એસેમ્બલીની સભ્ય છે. તે બે વખત ચૂંટણી જીતી ચૂકી છે. તેઓ પાકિસ્તાનના મોટા રાજકીય પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે. શાઝિયા પાકિસ્તાનની રાજનીતિમાં ઉભરતું નામ છે અને દેશના અનેક મુદ્દાઓ પર મુક્તપણે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કરે છે. આ સાથે તે ભ્રષ્ટાચાર સામે અવાજ ઉઠાવે છે

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here