આ અનોખા ગામા પેદા થાય છે હમશ્કલ બાળકો, જાણો આ અનોખા ગામ વિશે….

જોડિયા હોય તો કોઈ આશ્ચર્ય નથી. ખાસ કરીને જો બાળકો સમાન હોય, તો થોડી ખાસ વાત છે. પરંતુ જો આપણે કહીએ કે આ દેશમાં એક એવું ગામ છે જ્યાં મોટાભાગના બાળકો જોડિયા જન્મે છે, તો તમને પણ આશ્ચર્ય થશે. આ પછી, જો આપણે એમ પણ કહીએ કે આ બધા બાળકો પણ એક જેવા છે, તો તમે બિલકુલ વિશ્વાસ નહીં કરો.

વેલ આ માત્ર કાલ્પનિક નથી પરંતુ વાસ્તવિકતા છે. હા, આવું જ કંઈક દક્ષિણ ભારતના કેરળ રાજ્યમાં થઈ રહ્યું છે અને તે પણ ઘણા દાયકાઓથી બનતું રહે છે. આ અનોખું ગામ કેરળના જ નહીં પરંતુ લંડન માટે પણ વૈજ્ઞાનિકો માટે એક કોયડો બની ગયું છે. ચાલો જાણીએ કયું ગામ છે જ્યાં જોડિયા અને તેના જેવા બાળકો જન્મે છે અને વૈજ્ઞાનિકોએ સંશોધનમાં શું શોધી કાઢ્યું છે.

આ ગામ મનપ્પાપુરમ જિલ્લામાં આવેલું છે.

જોડિયા બાળકો ધરાવતું આ ગામ કેરળના મનપ્પાપુરમ જિલ્લામાં આવેલું છે. અહીં કોડિની નામનું ગામ છે. જો કે આ ગામ બીજા ગામ જેવું લાગે છે અને સાદું છે, પરંતુ તેનું નામ માત્ર ભારતમાં જ નહીં વિદેશમાં પણ લોકોની જીભ પર છે.

તેનું કારણ આ ગામની ખાસિયત છે, જે કોડિની ગામને અન્ય ગામો કરતા સાવ અલગ બનાવે છે. આ અનોખા ગામમાં મોટાભાગના જોડિયા અને સરખા બાળકોનો જન્મ થયો છે. હા, તમને વિશ્વાસ નહીં થાય પણ આ વાત 100% સાચી છે. અહીંના મોટાભાગના પરિવારોમાં જોડિયા અને એક જેવા બાળકો છે.

કુટુંબ 2000, 400 જોડી જોડિયા.

કોડિની નામના અનોખા ગામમાં હાલમાં 2000 પરિવારો રહે છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે હાલમાં આ ગામમાં જોડિયા બાળકોની 400 જોડી છે. આ ઘણા દાયકાઓથી ચાલી રહ્યું છે અને અત્યાર સુધી ચાલુ છે. આ કારણથી આ ગામનું નામ જ ટ્વિન વિલેજ છે. એટલું જ નહીં, આ ગામમાં જે લોકો રહેવા આવે છે તેમને જોડિયા બાળકો પણ છે.

આ લોકોમાંથી એક 46 વર્ષીય શમસાદ બેગમ છે. તે વર્ષ 2000માં તેના પતિ સાથે આ ગામમાં રહેવા આવી હતી. જ્યારે તેઓને પણ બાળકો થયા, ત્યારે તેઓ પણ જોડિયા બની ગયા. શમસાદ કહે છે કે તેની પાંચ પેઢીઓમાં ક્યારેય કોઈ મહિલાને જોડિયા બાળકો થયા નથી.

તે જ સમયે, કેટલાક લોકો માટે આ વરદાન પણ સમસ્યા બની ગયું છે. ઓટોરિક્ષા ચાલક અભિલાષે જણાવ્યું કે તેને બે જોડિયા બાળકો છે. હવે તે ચાર બાળકોનો બોજ ઉઠાવવામાં અસમર્થ છે.

વૈજ્ઞાનિકોએ આનું કારણ જણાવ્યું છે.

કેરળના જ નહીં પરંતુ લંડનના વૈજ્ઞાનિકો પણ આ અનોખા ગામમાં જોડિયા બાળકો હોવાનું સંશોધન કરી રહ્યા છે. આ ગામમાંથી વાળથી લઈને લાળ સુધીના સેમ્પલ લેવામાં આવ્યા છે. માર્ગ દ્વારા, તે સ્પષ્ટ નથી કે આ ગામમાં એવું શું છે કે લોકોને ફક્ત જોડિયા બાળકો છે.

તેમ છતાં વૈજ્ઞાનિકોએ તેની પાછળ આનુવંશિક કારણ જણાવ્યું છે. કેરળ યુનિવર્સિટી ઓફ ફિશરીઝ એન્ડ ઓશન સ્ટડીઝના સંશોધક પ્રોફેસર ઇ પ્રિતમે કહ્યું કે આનુવંશિક કારણોસર આ શક્ય છે.

Leave a Comment