ધર્મેન્દ્રની પહેલા જીતેન્દ્રની સાથે તૈયાર થયુ હતું હેમાનું લગ્ન, લેવાના હતા ફેરા, પણ થયું એવું કે….

હિન્દી સિનેમાના દિગ્ગજ અભિનેતા ધર્મેન્દ્રને આજે પણ ખૂબ પસંદ કરવામાં આવે છે. પોતાના સમયમાં તેણે દર્શકોનું ઘણું મનોરંજન કર્યું અને ઘણું નામ કમાવ્યું. તે જ સમયે, આજે પણ ધરમજી વિશે ઘણી ચર્ચા છે. ભલે તે ઉંમરના કારણે ફિલ્મોમાં જોવા નથી મળતો પરંતુ તે હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે.

ધર્મેન્દ્રએ 1960માં પોતાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી અને ઘણા વર્ષો સુધી મોટા પડદા પર રાજ કર્યું. ધરમ જી તેમના અભિનયની સાથે સાથે તેમના અંગત જીવન માટે ઘણી હેડલાઇન્સમાં જોવા મળ્યા હતા. જ્યારે લગ્ન કર્યા હતા, ત્યારે તેને વધારાના સંબંધો હતા. પછી તેણે બીજા લગ્ન કર્યા અને તે પછી પણ તેણે અન્ય અભિનેત્રી સાથે પ્રેમ કર્યો.

86 વર્ષીય ધર્મેન્દ્રએ હિન્દી સિનેમામાં એક મોટું અને ખાસ સ્થાન હાંસલ કર્યું છે. 19 વર્ષની ઉંમરે પ્રકાશ કૌર સાથે લગ્ન કરનાર ધર્મેન્દ્ર જ્યારે ફિલ્મો તરફ વળ્યા, ત્યારે તેમણે દિગ્ગજ અને સુંદર અભિનેત્રી હેમા માલિની સામે પોતાનું હૃદય ગુમાવ્યું. હેમા માલિનીને પણ કોઈ પરિચયની જરૂર નથી. તે હિન્દી સિનેમાનું પણ મોટું નામ છે.

જ્યારે ધર્મેન્દ્રએ વર્ષ 1960માં પોતાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી, ત્યારે હેમા માલિનીએ વર્ષ 1968માં હિન્દી સિનેમામાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ધર્મેન્દ્ર અને હેમાએ તેમના સમયના લગભગ દરેક મોટા કલાકાર સાથે કામ કર્યું હતું, જ્યારે બંને કલાકારોએ પણ સાથે કામ કર્યું હતું.

હેમા અને ધરમ જીની જોડીને મોટા પડદા પર ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. બંનેએ લગભગ બે ડઝન ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું હતું. હેમાને જોઈને ધર્મેન્દ્રએ તેનું હૃદય તેને આપી દીધું હતું અને પરિણીત હોવા છતાં તેણે હેમાને બીજી પત્ની બનાવવાનું મન બનાવી લીધું હતું. જ્યારે હેમા પણ ધરમજીને પસંદ કરતી હતી. પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે હેમાના લગ્ન એક મોટા અભિનેતા સાથે નક્કી થયા હતા અને ધર્મેન્દ્રએ યોગ્ય સમયે પહોંચીને લગ્ન રોકી દીધા હતા.

એ જમાનામાં ધર્મેન્દ્ર એકલા એવા કલાકારો નહોતા કે જેઓ હેમા માલિની સાથે ઝનૂની હતા. હેમાને રાજકુમાર, સંજીવ કુમાર, જીતેન્દ્ર પણ ખૂબ પસંદ કરતા હતા. હેમા અને જીતેન્દ્રના લગ્ન પણ નક્કી હતા. બંનેના લગ્ન ચેન્નાઈમાં થવાના હતા. જ્યારે ધર્મેન્દ્રને આ વાતની જાણ થઈ તો તે તરત જ ચેન્નાઈની હોટલ પહોંચી ગયો.

જીતેન્દ્ર અને હેમાના સંબંધોને બંનેના પરિવારને પણ મંજૂર હતું. પરંતુ જે સમયે બંનેના લગ્ન થવાના હતા તે સમયે જીતેન્દ્ર શોભા કપૂર સાથે રિલેશનશિપમાં હતો, જે બાદમાં તેની પત્ની બની હતી. જીતેન્દ્ર અને હેમાના લગ્ન એક હોટલમાં થયા. સમાચાર મળતાં જ ધરમજી પણ હોટલ પહોંચી ગયા.

હોટલ પહોંચ્યા બાદ ધર્મેન્દ્રએ હંગામો મચાવ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે ધર્મેન્દ્ર ચેન્નાઈમાં નહાવા માટે એકલા આવ્યા હતા, બલ્કે તેઓ જીતેન્દ્રની ગર્લફ્રેન્ડ શોભા કપૂરને સાથે લઈને આવ્યા હતા. બંને એ હોટેલમાં ગયા જ્યાં હેમા અને ધર્મેન્દ્ર સાત ફેરા લેવાના હતા, જો કે ધર્મેન્દ્રએ જીતેન્દ્રના સપના બરબાદ કર્યા અને બંને લગ્ન કરી શક્યા નહીં. આ દરમિયાન શોભા કપૂરે જીતેન્દ્રને ઘણી ઠપકો પણ આપી હતી.

ધર્મેન્દ્રએ તેની ગર્લફ્રેન્ડ જીતેન્દ્રને હેમા સાથે લગ્ન કરવા ન દીધા, પરંતુ પોતે પરિણીત હોવાથી હેમા સાથે લગ્ન કર્યા. તમને જણાવી દઈએ કે બંનેના લગ્ન વર્ષ 1980માં થયા હતા. લગ્ન પછી બંને બે પુત્રી આહાના દેઓલ અને એશા દેઓલના માતા-પિતા બન્યા.

Leave a Comment