પોતાના મધુર અવાજથી સંગીતની દુનિયામાં જાદુ સર્જનાર પ્રખ્યાત ગાયિકા લતા મંગેશકરે પોતાના જીવનમાં એક મોટું સ્થાન હાંસલ કર્યું છે. ભારત રત્ન લતા મંગેશકરનું 6 ફેબ્રુઆરી 2022 ના રોજ 92 વર્ષની વયે અવસાન થયું.

જો કે, દુનિયાને અલવિદા કર્યા પછી પણ, લતા મંગેશકર ચાહકોના હૃદયમાં જીવંત રહેશે અને તેમના ગીતો હંમેશા તેમની યાદોને વળગી રહેશે. જો કે લતા મંગેશકરનું જીવન હંમેશા એક કોયડો રહ્યું છે, પરંતુ તેમના અંગત જીવન સાથે જોડાયેલી વાતો બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે લતા મંગેશકરે તેમના જીવનમાં ક્યારેય લગ્ન કર્યા નથી અને ન તો તેમને વિવાદો સાથે કોઈ સંબંધ છે. 36 ભારતીય ભાષાઓમાં 30 હજારથી વધુ ગીતો ગાનાર લતા મંગેશકર હંમેશા કુદરતી સ્વભાવ સાથે જોવા મળતા હતા અને તેમની આ શૈલીએ તેમને સંગીતની દુનિયામાં અલગ બનાવી દીધા હતા.

જો તમે નોંધ્યું હશે, તો તમે જોઈ શકશો કે લતા મંગેશકર હંમેશા સફેદ સાડી પહેરેલી જોવા મળતી હતી. લતા મંગેશકર કોઈ પણ ઈવેન્ટ કે ફંક્શનમાં જવાના પ્રસંગે હંમેશા સફેદ રંગની સાડી પસંદ કરતી હતી. જોકે તેમની સાડીઓમાં લીલા, વાદળી, ગુલાબી રંગ વધુ હતા, પરંતુ સફેદ રંગ વધુ હતો. ચાલો જાણીએ કે એવું શું હતું જેના કારણે લતા મંગેશકર હંમેશા સફેદ રંગ પસંદ કરવાનું પસંદ કરતા હતા.

સંગીતની દુનિયામાં આટલું મોટું નામ કમાયા પછી પણ લતા મંગેશકર ગ્રાસરૂટ લેવલથી લોકો સાથે જોડાયેલા હતા. તેણીનો સ્વભાવ એટલો સરળ હતો કે તેણીએ ક્યારેય તેના સ્ટારડમની બડાઈ કરી ન હતી કે તેણે ક્યારેય સ્ટાઇલિશ શૈલી અપનાવી ન હતી. તેણી હંમેશા સરળ રહેવાનું પસંદ કરતી હતી.

જ્યારે લતા મંગેશકરને એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન પૂછવામાં આવ્યું કે, તેઓ મોટાભાગે સફેદ સાડી કેમ પહેરે છે? તો આના જવાબમાં તેણે ખૂબ જ સરળ રીતે કહ્યું કે તેને નાનપણથી જ સફેદ રંગ પસંદ છે. બાળપણમાં પણ જ્યારે તે ઘાઘરી ચોલા પહેરતી ત્યારે તે સફેદ રંગ પસંદ કરતી.

આ દરમિયાન તેણીએ પીળી, ગુલાબી અને લીલી સાડીઓ પણ પહેરી હતી, પરંતુ જ્યારે તે એ વાતથી ખૂબ જ પરેશાન થઈ ગઈ હતી કે ક્યારેક તેને ગુલાબી રંગ ગમે છે તો ક્યારેક તેને પીળા રંગની લત લાગી જાય છે, જેના કારણે તેણે છેલ્લે ફરી નિર્ણય કર્યો કે

હવે તે આખી જિંદગી સફેદ સાડી પહેરશે. આ જ કારણ હતું કે જ્યારે પણ લતા મંગેશકર કોઈ ખાસ પ્રસંગ કે કોઈ કાર્યક્રમમાં જતી ત્યારે તે હંમેશા સફેદ સાડી પહેરીને જોવા મળતી.

આ સિવાય એવું કહેવાય છે કે એક વખત લતા મંગેશકરને તેમની સાડીઓ પર પણ ખરાબ વાતો સાંભળવા મળી હતી. વાસ્તવમાં, એક નિર્દેશકે લતા મંગેશકરના કપડાં પર ટિપ્પણી કરી હતી અને કહ્યું હતું કે, “શું તમે અહીં સફેદ ચાદર પહેરીને આવો છો, શું તમારી પાસે આ સિવાય બીજી કોઈ સાડી છે.”

કહેવાય છે કે આ પછી લતા મંગેશકર એટલા ગુસ્સામાં આવી ગયા કે તેમણે નક્કી કરી લીધું કે હવે તે આખી જિંદગી સફેદ સાડી પહેરશે. આ સિવાય તેણે ક્યારેય તે ડિરેક્ટર સાથે કામ કર્યું નથી.

લતા મંગેશકરની જ્વેલરી વિશે વાત કરીએ તો એવું કહેવાય છે કે લતા મંગેશકરને સોના કરતાં હીરાની જ્વેલરી વધુ પસંદ હતી. એવું કહેવાય છે કે લતા મંગેશકર હંમેશા પગમાં સોનાની પાયલ પહેરતી હતી, ચાંદીની નહીં. આટલું જ નહીં, પરંતુ તેણે તેની પ્રથમ કમાણીથી તેની માતા માટે સોનાના ઘરેણા ખરીદ્યા હતા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here