લગ્નનની વિધિ છોડીને બોર્ડની પરીક્ષા આપવા ગઈ દુલ્હન, વરરાજા પણ….

મધ્યપ્રદેશ માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડની 12મી બોર્ડની પરીક્ષા 17 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં ટીકમગઢ જિલ્લાના એક પરીક્ષા કેન્દ્ર પર અલગ જ નજારો જોવા મળ્યો. તે જોઈને બધાને નવાઈ લાગી.

હા એક દુલ્હન લગ્નના મંડપમાંથી સીધી પરીક્ષા આપવા શાળાએ પહોંચી અને દુલ્હનનું પેપર ચૂકી ન જાય એટલે વરરાજા લગ્નની બાકીની વિધિઓ છોડીને પોતાના અંગત વાહનમાં લગ્નનો ડ્રેસ પહેરીને કન્યાને લઈને પરીક્ષા આપવા પહોંચી ગયો. ઉચ્ચતર માધ્યમિકની પરીક્ષા માટેનું કેન્દ્ર. આવો જાણીએ આ રસપ્રદ વાર્તા એવી રીતે.

તમને જણાવી દઈએ કે હકીકતમાં આ આખો મામલો ટીકમગઢ જિલ્લાના બડાગાંવ ઈસનની સરકારી ગર્લ્સ હાઈસ્કૂલનો છે. જ્યાં કન્યાનું ઉચ્ચતર માધ્યમિકનું પેપર હતું. જેના કારણે તે લગ્નના મંડપમાંથી નીકળતા પહેલા પરીક્ષા કેન્દ્ર પર પહોંચી અને આ જોઈને ત્યાં હાજર તમામ લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. તમામ પરીક્ષાર્થીઓ પેપર આપવા માટે શાળાએ પહોંચી રહ્યા હતા ત્યારે કંઈક બન્યું હોવાનું જાણવા મળે છે.

દરમિયાન એક શણગારેલી દુલ્હન આવતી જોવા મળી. આવી સ્થિતિમાં, પહેલા તો લોકો સમજી શક્યા નહીં અને બધા કુતૂહલથી જોતા રહ્યા, પરંતુ જ્યારે બધાને ખબર પડી કે દુલ્હનના વેશમાં આવેલી યુવતી વિદ્યાર્થીની છે અને પરીક્ષા આપવા આવી છે. જેથી સૌ ચોંકી ઉઠ્યા હતા.

કન્યાનું નામ લક્ષ્મી અહિરવાર છે. જેના લગ્નના દિવસે હિન્દી વિષયનું પેપર હતું અને ઘર-પરિવારની સાથે સાથે શિક્ષણ ક્ષેત્રે આગળ વધવા માટે ઉત્સાહિત હતા. જેના કારણે તેણે લગ્નના મંડપમાંથી વિદાય પહેલા સાસરે જવાને બદલે પરીક્ષા કેન્દ્ર જવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. પછી વરરાજા તેની કન્યાને પ્રથમ પરીક્ષણ માટે લઈ ગયો.

તે જ સમયે પરીક્ષા આપ્યા પછી લગ્નની બાકીની વિધિઓ પૂર્ણ થઈ અને વર સોનુ અહિરવાર તેની કન્યા સાથે ઢીકૌલીના ઘરે પહોંચ્યો. જણાવી દઈએ કે શનિવારે સરકારી હાયર સેકન્ડરી સ્કૂલ, બડાગાંવ ઈસનની ગર્લ્સ હાઈસ્કૂલમાં સવારે 10 વાગ્યે કન્યા લક્ષ્મી પ્રથમ શિફ્ટમાં પરીક્ષા આપવાની હતી.

સવારે લગ્નની વિધિઓ ચાલી રહી હતી કે પરીક્ષાનો સમય થયો અને લક્ષ્મી કન્યાના પહેરવેશમાં પરીક્ષા આપવા માટે પરીક્ષા કેન્દ્ર પર ગઈ. જે બાદ પરીક્ષા કેન્દ્રમાં દુલ્હનને જોઈને દરેક જગ્યાએ આ વિષયની ચર્ચા થવા લાગી અને લોકો દુલ્હનની પ્રશંસા કરી રહ્યા છે.

Leave a Comment