મંગળવારે કરો આ હનુમાન મંત્રના જાપ, મોટીથી મોટી મુશ્કેલીઓ થશે દૂર….

ભગવાન હનુમાનને અનેક નામોથી ઓળખવામાં આવે છે. અંજનેયાની જેમ અંજનીપુત્ર, બજરંગબલી, મહાવીર, મારુતિ અને પવનપુત્ર હનુમાનજીના નામ છે. આમાંથી એક નામ સંકટ મોચન છે. એટલે કે એવા ભગવાન જે ભક્તોના દુ:ખ દૂર કરે છે. કહેવાય છે કે જે વ્યક્તિ પર હનુમાનજીની કૃપા હોય છે, તેના જીવનના તમામ દુ:ખ અને કષ્ટો સમાપ્ત થઈ જાય છે.

હનુમાનજીની કૃપાનો પદાર્થ બનવા માટે તમારે તેમને પ્રસન્ન કરવા પડશે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને હનુમાનજીના કેટલાક ખાસ મંત્રો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો કે, તમે આ મંત્રોનો જાપ ગમે ત્યારે કરી શકો છો, પરંતુ જો તમે મંગળવારે તેનો જાપ કરો છો, તો તમને સૌથી વધુ ફાયદો થાય છે.

હનુમાન મૂળ મંત્ર.

ઓમ હનુમંતે નમઃ આ મંત્રના જાપથી જીવનમાં કોઈપણ પ્રકારની અડચણ આવે તો તે દૂર થઈ જાય છે. તે ખૂબ જ શક્તિશાળી સફળતા મંત્ર (કામ સિદ્ધિ મંત્ર) પણ માનવામાં આવે છે. જો તમે તમારું અટકેલું કામ પૂર્ણ કરવા માંગો છો, અથવા કોઈ નવું કાર્ય શરૂ કરવા માંગો છો, તો આ મંત્રનો જાપ અવશ્ય કરવો. આનાથી તમારું કાર્ય કોઈપણ અવરોધ વિના ઝડપથી પૂર્ણ થશે.

હનુમાન બીજ મંત્ર.

જો તમે હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માંગો છો અને તેમના આશીર્વાદ મેળવવા માંગો છો, તો નિયમિતપણે હનુમાન બીજ મંત્રનો જાપ કરવાનું શરૂ કરો . આ મંત્ર તમને હનુમાનજીના આશીર્વાદ માટે પાત્ર બનાવે છે. તેનો જાપ કરવાથી જીવનના દુ:ખ અને દુઃખ દૂર થાય છે.

હનુમાન ગાયત્રી મંત્ર.

ઓમ અંજનેય વિદ્મહે વાયુપુત્રાય ધીમહી. તન્નો હનુમન્ત પ્રચોદયાત્ આ મંત્રનો જાપ કરવાથી જીવનમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે. તેનાથી તમારી હિંમત અને જ્ઞાન વધે છે. તમે તમારા મનને શાંત, કેન્દ્રિત અને તીક્ષ્ણ રાખવા માટે આ મંત્રનો ઉપયોગ કરી શકો છો. વિદ્યાર્થીઓ માટે આ મંત્ર ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

અંજનેય મંત્ર.

ઓમ શ્રી વજ્રદેહાય રામભક્તાય વાયુપુત્રાય નમોસ્તુતે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી નોકરી અને વ્યવસાયમાં પ્રગતિ થાય છે. નવી નોકરી મેળવવી હોય કે પ્રમોશન મેળવવું હોય કે પછી ધંધામાં નફો બમણો કરવો હોય, આ બધી સ્થિતિમાં આ મંત્રનો જાપ કરો. ગુરુવારથી તેનો જાપ શરૂ કરો, પછી દરરોજ સવારે 11 વાર જાપ કરો.

મનોજવમ મરુતુલ્યવેગમ મંત્ર.

મનોજવમ મરુતુલ્યવેગમ જીતેન્દ્રીયમ બુદ્ધિમતમ વરિષ્ઠમ્., વતમજમ્ વાનરયુતામુખ્યમ્ શ્રીરામદૂતમ્ શરણમ્ પ્રપદ્યે આ મંત્રનો અર્થ એ છે કે હું હનુમાનજીનો આશ્રય લઉં છું, જેઓ મન અને પવન જેવા તીક્ષ્ણ છે, સૌથી વધુ બુદ્ધિશાળી છે, પોતાની ઈન્દ્રિયોને નિયંત્રિત કરે છે, વાંદરાઓમાં મુખ્ય છે અને વાયુના પુત્ર અને શ્રી રામના દૂત છે. આ મંત્રનો જાપ કરવાથી હનુમાનજીની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે. તે તમારી સંભાળ રાખે છે.

હનુમાન મંત્ર.

ઓમ નમો ભગવતે અંજનેય મહાબલાય સ્વાહા આ મંત્રનો 21000 વાર જાપ કરવાથી વ્યક્તિ રોગો, દુષ્ટ આત્માઓ અને અન્ય સમસ્યાઓથી મુક્તિ મેળવે છે. જો ઘરમાં કોઈ ખૂબ જ બીમાર હોય, અથવા રાત્રે ડરામણા સપના આવે અથવા કોઈ અપ્રિય ઘટના બને તો આ મંત્ર ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

Leave a Comment