પતિ-પત્નિનું તલાક પણ કરાવી શકે છે આ વાતો, જાણો આચાર્ય ચાણક્યની આ વાત….

પતિ-પત્નીનો સંબંધ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. જ્યારે બંને લગ્ન કરે છે ત્યારે તેઓ સાત જન્મ સુધી સાથે રહેવાના અને દરેક સુખ-દુઃખમાં ખભે ખભા મિલાવીને ચાલવાના શપથ લે છે. પરંતુ આજના યુગમાં આ સંબંધને સાત જન્મો માટે છોડી દો, એક જન્મ પણ યોગ્ય રીતે ચાલતો નથી. આવી સ્થિતિમાં આચાર્ય ચાણક્યની કેટલીક વાતોનું પાલન કરીને તમે તમારા સંબંધોને તૂટતા બચાવી શકો છો.

આચાર્ય ચાણક્ય તેમની વ્યૂહરચના માટે જાણીતા છે. તેમણે જે કહ્યું તે આજના સમયમાં પણ સાચું છે. તેમણે પોતાના જ્ઞાન અને અનુભવોથી ચાણક્ય નીતિ કરી. જેમાં તેમણે લાઈફ મેનેજમેન્ટને લગતી ટિપ્સ પણ આપી હતી. ચાણક્ય અનુસાર કેટલીક બાબતો પતિ-પત્નીના સંબંધોને બગાડે છે. આ બાબતો નીચે મુજબ છે.

ઘમંડ એ એવી વસ્તુ છે જેણે મહાન રાજાઓ અને વ્યક્તિત્વોનો નાશ કર્યો છે. આ અહંકાર પતિ-પત્નીના સંબંધોને બગાડવામાં સમય નથી લેતો. નીતિશાસ્ત્ર કહે છે કે સમાજમાં પતિ-પત્ની બંનેનો સમાન દરજ્જો છે. આવી સ્થિતિમાં બંનેએ એકબીજાનું સન્માન કરવું જોઈએ. જો આ સંબંધમાં અહંકારની લાગણી હોય, તો તે ટૂંક સમયમાં તૂટી જશે અને તૂટી જશે.

ખોટું બોલવું.

પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં અસત્યને કોઈ સ્થાન નથી. દંપતીએ એકબીજા પ્રત્યે પ્રમાણિક અને સાચા રહેવું જોઈએ. એકબીજા સાથે ક્યારેય ખોટું ન બોલો. કોઈ જૂઠ લાંબા સમય સુધી છુપાયેલું રહેતું નથી. એક દિવસ તે ચોક્કસ ખુલ્લી પડશે. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે તમારા પાર્ટનરને આ જૂઠાણા વિશે ખબર પડે છે, ત્યારે સંબંધોમાં તિરાડ આવી જાય છે. તેથી તમારા પાર્ટનરને હંમેશા સત્ય કહો.

ઘરના રહસ્યો જાહેર કરે છે.

પતિ-પત્નીએ પોતાના ઘરની વસ્તુઓ ઘરમાં જ દબાવી રાખવી જોઈએ. આ અંગત વાતો બહાર સોસાયટી કે ઓફિસમાં કહેવાથી સંબંધ બગડે છે. તમારી આ વસ્તુઓનો કોઈ ત્રીજો વ્યક્તિ ખોટો ફાયદો ઉઠાવી શકે છે. તે જ સમયે, તમારા પાર્ટનરને પણ આ વસ્તુ પસંદ નહીં આવે જે તમે તેમના રહસ્યો સાથે શેર કરી રહ્યાં છો.

એકબીજાનું અપમાન કરો.

પ્રેમ અને વિશ્વાસ ઉપરાંત પતિ-પત્નીના સંબંધોને પણ સન્માનની દિવાલ પર કમેન્ટ કરવામાં આવે છે. જો તમે સામેની વ્યક્તિ પાસેથી આદરની અપેક્ષા રાખો છો, તો તેને માન આપવું પણ તમારી ફરજ છે. આચાર્ય ચાણક્ય કહે છે કે જે સંબંધમાં સન્માન ન હોય તે સંબંધ લાંબો સમય ટકતો નથી. અપમાન સંબંધની દોરી નબળી પાડે છે.

અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમે આચાર્ય ચાણક્યની આ વાતોને ધ્યાનમાં રાખશો અને તમારા સંબંધોને તૂટતા બચાવશો. જો તમને આ સામગ્રી પસંદ આવી હોય તો દરેક સાથે શેર કરવાનું ભૂલશો નહીં.

Leave a Comment