કહેવાય છે કે જો પ્રેમ સાચો હોય તો તેને કોઈ પણ વર્તુળમાં બાંધી શકાતો નથી અને આવું જ કંઈક હવે તીર્થનગરી પુષ્કરમાં જોવા મળ્યું છે. હા, અહીં જર્મનીથી આવેલી મેલિનીએ મૂળ મસુદાના રહેવાસી સાગર ગુર્જર સાથે લગ્ન કર્યા છે અને હવે આ લગ્ન ચર્ચામાં છે.

જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે ભલે આ સંબંધ ભૌગોલિક દૃષ્ટિએ દૂર રહેતા બે લોકો વચ્ચેનો હતો, પરંતુ દિલની નિકટતાને કારણે જ બંનેએ પુષ્કરમાં હિંદુ રીતિ-રિવાજ મુજબ લગ્ન કર્યા હતા. તૂટેલી હિન્દી બોલતી વખતે વિદેશી કન્યા મેલિનીએ કહ્યું કે તેને ભારતીય સંસ્કૃતિ ગમે છે અને તે હવે હિન્દી શીખી રહી છે. આવો જાણીએ આ આખી વાર્તા.

તમને જણાવી દઈએ કે એ જમાનામાં જ્યારે શિક્ષિત વર્ગના કહેવાતા શિક્ષિત લોકો પોતાના હિંદુ રિવાજોમાં ખામીઓ શોધવામાં વ્યસ્ત છે. આ સમય દરમિયાન, વિદેશી લોકોનો ઝુકાવ ભારતીય સંસ્કૃતિ અને રીતરિવાજો તરફ વધી રહ્યો છે. જેમાં લેટેસ્ટ ઉદાહરણ હવે પુષ્કર સાથે સંબંધિત છે.

જ્યાં એક વિદેશી મેમે દેશી છોકરા સાથે લગ્ન કર્યા છે. ઉલ્લેખનીય છે કે રાજસ્થાનના પુષ્કરમાં રહેતો સાગર ગુર્જર જર્મની અભ્યાસ માટે ગયો હતો. આ દરમિયાન સાગર મેલિનીને મળ્યો. જે બાદ બંને વચ્ચે મિત્રતા થઈ અને ધીરે ધીરે બંને પ્રેમમાં પડ્યા.

તે જ સમયે, બંનેએ હવે તેમના પ્રેમને એક નવો તબક્કો આપ્યો છે અને બંનેએ હિન્દુ રીત-રિવાજ મુજબ લગ્ન કર્યા છે અને આ દરમિયાન બંનેએ સાથે જીવવા અને મરવાની પ્રતિજ્ઞા પણ લીધી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે જર્મનીમાં રહેતી મેલિનીએ જણાવ્યું હતું કે સાગર ગુર્જર તેને પહેલી નજરમાં પસંદ કરી ગયો હતો, ત્યારબાદ તેઓ લગભગ 4 વર્ષ સુધી રિલેશનશિપમાં હતા અને હવે તેઓએ લગ્ન કરી લીધા છે. આટલું જ નહીં, વિદેશી મેમે એમ પણ કહ્યું કે હિંદુ રીતિ-રિવાજો સાથે લગ્ન કર્યા પછી તે ખૂબ જ સારું અનુભવી રહી છે અને તે ભારતમાં રહેવા માટે હિન્દી બોલવાનું પણ શીખી રહી છે.

લગ્ન પુષ્કરની એક હોટલમાં થયા હતા.

સાગર અને મેલિનીના લગ્ન પુષ્કરની એક હોટલમાં થયા હતા. તે જ સમયે, મેલિનીને ભારતીય મીઠાઈઓના નામ પણ યાદ છે. એટલું જ નહીં, મેલિનીને ભારતીય રીત-રિવાજો, ભારતીય કપડાં અને ઘરેણાં પણ પસંદ છે.

આ પ્રસંગે ગુર્જર સમાજના આગેવાન અને એડવોકેટ ભોમરાજ ગુર્જરે જણાવ્યું કે વર-કન્યાના પરિવારના સભ્યો આ લગ્નથી ખૂબ જ ખુશ છે અને પુષ્કરમાં હિંદુ રીતિ-રિવાજ મુજબ આ લગ્ન થઈ રહ્યા છે.

જર્મનીની છોકરીઓ મહિલા સંગીતનો ભાગ બની.

તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે લગ્ન સમારોહની છેલ્લા 2 દિવસથી તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. પ્રથમ દિવસે મહેંદી અને હલ્દી સેરેમની યોજાઈ હતી. જે બાદ મહિલા સંગીતનો કાર્યક્રમ પણ યોજાયો હતો, જેમાં જર્મન યુવતીઓ અને દુલ્હન ઉપરાંત મસુદાના શિવપુરના ગ્રામજનોએ હાજરી આપી હતી અને સૌએ આ ક્ષણનો ઉગ્ર આનંદ માણ્યો હતો.

આ ઉપરાંત આ ખુશીના અવસરે મસુદાના રહેવાસી વરરાજ સાગર ગુર્જરે જણાવ્યું કે પરિવારના સભ્યો સાથે ઝઘડો કરીને તે જર્મની ભણવા ગયો હતો. જ્યાં તેની એમબીએના અભ્યાસ દરમિયાન એક ફંક્શનમાં મેલિની સાથે મુલાકાત થઈ અને ત્યારથી તે ખૂબ જ નજીક આવી ગઈ અને હવે લગ્ન કરી રહી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here