જાણો વિરાટ કોહલીના આ 5 વિવાદ વિશે, જેને યાદ કરીને આજે પણ લોકો…

વિરાટ કોહલી અને વિવાદોનો જૂનો સંબંધ છે. હાલમાં જ વિરાટ કોહલી અને BCCI વચ્ચેના મતભેદો દક્ષિણ આફ્રિકાના પ્રવાસે જતા પહેલા સામે આવ્યા છે. વાસ્તવમાં, થોડા સમય પહેલા BCCI અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ કહ્યું હતું કે BCCIએ તેમને T20 કેપ્ટનશીપ ન છોડવા માટે કહ્યું હતું. જોકે, વિરાટે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ગાંગુલીના દાવાને ફગાવી દીધો હતો. આવી સ્થિતિમાં એવી અટકળો લગાવવામાં આવી રહી છે કે કદાચ કોહલી અને BCCI વચ્ચે મતભેદ છે.

જો કે આ પહેલા પણ વિરાટ કોહલીના ઘણા વિવાદો ચર્ચામાં રહ્યા હતા. પછી તે અનુષ્કા શર્મા માટે નિયમો તોડવાની હોય કે પછી અનિલ કુંબલે સાથે વિવાદ હોય. તે જ સમયે, દર્શકો સાથે ઘર્ષણની બાબત ઘણી વખત સામે આવી છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને વિરાટ કોહલીની શાનદાર કારકિર્દીના ટોપ 5 વિવાદોથી પરિચિત કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

અનુષ્કાને મળવા માટે નિયમો તોડ્યા.

નિયમો અનુસાર, રમત દરમિયાન, કોઈપણ ખેલાડી ફક્ત કોચ અથવા સ્ટાફ સાથે વાત કરી શકે છે. પરંતુ 2015 IPLમાં દિલ્હી ડેરડેવિલ્સ સામે રમતી વખતે વિરાટ કોહલી બોક્સમાં બેઠેલી અનુષ્કા શર્મા સાથે વાત કરતો જોવા મળ્યો હતો. તેણે અનુષ્કા ખાતર આ નિયમ તોડ્યો હતો. જોકે, બાદમાં કોહલીને આ માટે ચેતવણી પણ મળી હતી.

અનિલ કુંબલે સાથે વિવાદ.

વિરાટ કોહલીના કારણે અનિલ કુંબલેએ એક વર્ષમાં કોચ પદ પરથી રાજીનામું આપવું પડ્યું હતું. એવું કહેવાય છે કે 2016માં જ્યારે અનિલ કુંબલે ભારતીય ટીમના કોચ બન્યા ત્યારે વિરાટ કોહલીએ તેમની સાથે બહુ કમાલ કરી નહોતી. વિરાટને કદાચ તેની શિસ્ત પસંદ નહોતી. આવી સ્થિતિમાં અનિલ કુંબલેએ રાજીનામું આપી દીધું અને વિરાટથી તેમનું અંતર વધી ગયું.

ઓસ્ટ્રેલિયન પ્રેક્ષકોને ખોટો સંકેત.

2011ની વાત છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે સિડનીમાં ટેસ્ટ મેચ ચાલી રહી હતી. અહીં ઓસ્ટ્રેલિયન ભારતીય ખેલાડીઓ સાથે દુર્વ્યવહાર કરી રહ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં તેને જોઈને વિરાટે ખોટો ઈશારો કર્યો. આ માટે તેને મેચ ફીના 50 ટકા દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો.

પત્રકાર પર ગુસ્સો.

2015માં ટીમ ઈન્ડિયા પર્થમાં પ્રેક્ટિસ કરી રહી હતી. જ્યારે એક રિપોર્ટર ત્યાં પહોંચ્યો તો કોહલી તેને જોઈને ગુસ્સે થઈ ગયો. તેણે પત્રકારને હાસ્યાસ્પદ વાતો કહી હતી. વાસ્તવમાં, તે અખબારમાં તેના અને અનુષ્કા વિશે લખાયેલા લેખથી ગુસ્સે હતો.

ગૌતમ ગંભીર સાથે વિવાદ.

IPLની 6ઠ્ઠી સિઝનમાં કોહલીની RCB અને ગૌતમ ગંભીરની KKR વચ્ચે મેચ ચાલી રહી હતી. આ મેચમાં કોહલી જ્યારે આઉટ થયો ત્યારે તે પેવેલિયન પરત ફરી રહ્યો હતો. આ દરમિયાન ગૌતમ ગંભીરે કંઈક એવું કહ્યું જે સાંભળીને કોહલી ગુસ્સે થઈ ગયો. ત્યારબાદ તરત જ દલીલબાજી શરૂ થઈ ગઈ અને બંનેએ એકબીજાને ગાળો પણ આપી.

Leave a Comment