જાણો કેટલી સંપત્તિની માલકીન છે અરુણીતા કાંજીલાલ, જુઓ તસવીરો…

ઈન્ડિયન આઈડલ 12ની રનર અપ અરુણિતા કાંજીલાલ દરેકની ફેવરિટ છે. શોના વિનર પવનદીપ રાજન સાથે તેની જોડી ખૂબ જ સફળ રહી છે. શરૂઆતમાં બંનેના લિંકઅપના સમાચાર પણ આવ્યા હતા. જોકે, અરુણિતાએ સ્પષ્ટ કર્યું કે તે અને પવનદીપ માત્ર સારા મિત્રો છે. અરુણિતા અને પવનદીપે એકસાથે અનેક પરફોર્મન્સ આપ્યા છે. બંને વચ્ચેની કેમેસ્ટ્રી ચાહકોને પસંદ છે.

અરુણિતા કાંજીલાલ હવે ગાયકીની દુનિયામાં જાણીતું નામ બની ગઈ છે. તેણે ઘણા પ્રોજેક્ટ કર્યા છે. ખૂબ પૈસા પણ કમાયા. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને તેના કરિયર અને નેટવર્થ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

અરુણિતા કાંજીલાલનો જન્મ 18 જાન્યુઆરી 2003ના રોજ પશ્ચિમ બંગાળના કોલકાતાના બાણગાંવમાં થયો હતો. તેણે કોલકાતાની સેન્ટ ઝેવિયર્સ સ્કૂલમાંથી સ્કૂલનો અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો છે. તે જ સમયે, તેણે બાણગાંવ કુમુદની હાઈ ગર્લ્સ સ્કૂલમાંથી ઉચ્ચ માધ્યમિક પાસ કર્યું છે.

સંગીત શિક્ષણ.

અરુણિતામાં સંગીતની પ્રતિભા પરિવારમાંથી આવે છે. તેની માતાને સંગીતમાં ખૂબ જ રસ હતો. તે ગાયક પણ છે. આવી સ્થિતિમાં અરુણિતાનો સંગીત તરફનો ઝુકાવ પણ બાળપણથી જ વધી ગયો હતો. જ્યારે તે 2 વર્ષની હતી ત્યારે તેણે તેની માતા પાસેથી ગાવાનું શીખવાનું શરૂ કર્યું હતું. આ પછી તેણે બાણગાંવની પ્રખ્યાત શિક્ષિકા નંદિતા ચૌધરી પાસેથી ગાવાનું શીખ્યા. બીજી તરફ, અરુણિતાના મામાએ તેને સંગીતને ઊંડાણથી સમજવામાં મદદ કરી. પોતાની ગાયિકાને વધુ પ્રભાવશાળી બનાવવા માટે અરુણિતા કાંજીલાલે પુણેમાં ગુરુ રવિન્દ્ર ગાંગુલી પાસેથી શિક્ષણ લીધું હતું.

કારકિર્દી.

અરુણિતાએ 10 વર્ષની ઉંમરે પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. તેણીનો પ્રથમ ટીવી શો ઝી બાંગ્લાનો સા રે ગા મા પા લિલ ચેમ્પ્સ 2013 હતો. તેણે શોમાં એવી ગાયિકા કરી કે તે વિજેતા બનીને ઉભરી. શો જીત્યા પછી, તેણીને પ્રથમ વખત પ્લેબેક સિંગિંગ રમવાની તક મળી અને તેણે બંગાળી ગીત ગાયું. તેણે પ્રખ્યાત ગાયક અને સંગીતકાર કુમાર સાનુ સાથે ફિલ્મ ‘અપર્ચિત’માં ગીત ગાયું હતું.

અરુણિતા વર્ષ 2014માં ઝી ટીવીના સિંગિંગ રિયાલિટી શો ‘સા રે ગા મા પા લિલ ચેમ્પ્સ’માં પણ જોવા મળી હતી. અહીં પણ તે શો જીતવામાં સફળ રહી હતી. તેણીએ તેની આકર્ષક ગાયકીથી નિર્ણાયકો અને શ્રોતાઓના દિલ જીતી લીધા. આ દરમિયાન તેને સિંગર શાન સાથે ગાવાનો મોકો મળ્યો.

આ પછી, 2016 માં, તેને તેની પ્રતિભા બતાવવાનો વધુ એક મોકો મળ્યો. આ વર્ષે મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચને વિજય ઠાકુરના સન્માનમાં એક શો યોજ્યો હતો. તેમાં અરુણિતાએ અભિનય કર્યો હતો. આ પછી, અરુણિતા કાંજીલાલ વર્ષ 2020-21માં ઈન્ડિયન આઈડલ 12માં જોવા મળી હતી. તે આ શોની રનર-અપ રહી હતી. પીઢ ગાયક બપ્પી લાહિરી આ શો દરમિયાન તેમના ગાયનથી પ્રભાવિત થયા હતા અને તેમણે અરુણિતાને ગીત રેકોર્ડ કરવાની ઓફર કરી હતી.

ઈન્ડિયન આઈડલ 12 ની રનર અપ હોવા છતાં, અરુણિતાને તેની પ્રતિભાના આધારે વધુ સિંગિંગ પ્રોજેક્ટ્સ મળ્યા. તેના કેટલાક મ્યુઝિક વીડિયો રિલીઝ થયા છે અને કેટલાક ટૂંક સમયમાં આવી રહ્યા છે.

કુલ સંપતિ.

અરુણિતા કાંજીલાલની નેટવર્થ વિશે વાત કરીએ તો, એરિયલન્યૂઝના સમાચાર મુજબ તે 1 થી 2 કરોડની વચ્ચે છે. હાલમાં, સિંગિંગ અને મ્યુઝિક શોની પ્રાઈઝ મની તેમની કમાણીનો મુખ્ય સ્ત્રોત છે.

Leave a Comment