જ્યારે ગુસ્સામાં માતાએ સલમાનને ફેંકી દીધો હતો કૂવામાં, મુશ્કેલથી બચ્યો હતો એક્ટરનો જીવ….

અભિનેતા સલમાન ખાન આજે એટલે કે 27 ડિસેમ્બરે 56 વર્ષનો થઈ ગયો છે. તેમનો જન્મ આ દિવસે (27 ડિસેમ્બર 1956) મધ્ય પ્રદેશના ઈન્દોર શહેરમાં થયો હતો. સલમાન તેના તમામ ભાઈ-બહેનોમાં સૌથી મોટો છે. સલમાન પરિવારનો સૌથી મોટો દીકરો છે, જ્યારે તે બાળપણમાં ખૂબ જ તોફાની પણ હતો.

સલમાન ખાન સાથે જોડાયેલી ઘણી વાતો ઘણી ફેમસ છે. આવી સ્થિતિમાં આજે તેમના જન્મદિવસના ખાસ અવસર પર અમે તમને તેમના બાળપણ સાથે જોડાયેલો એક કિસ્સો જણાવી રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે કદાચ પહેલા ક્યારેય સાંભળ્યું નહીં હોય. હકીકતમાં, એકવાર તેની માતા સલમા ખાને તેને દોરડાથી બાંધીને કૂવામાં ફેંકી દીધો હતો. હા. તમે તે સાચું સાંભળ્યું. ચાલો તમને આ વાર્તા વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

ઈન્દોરમાં જન્મેલા સલમાનનું બાળપણ પણ ઈન્દોર અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાં વીત્યું છે. કહેવાય છે કે સલમાન બાળપણમાં ઘણી તોફાન કરતો હતો. સલમાન હંમેશાથી તેના માતા-પિતાની ખૂબ નજીક રહ્યો છે અને ખાસ કરીને તેને તેની માતા સાથે ઊંડો લગાવ છે. પરંતુ બાળપણમાં એકવાર તેની માતાએ તેને કૂવામાં બાંધીને ફેંકી દીધો હતો.

વાસ્તવમાં, સલમાન ખાનને સ્વિમિંગ આવડતું ન હતું અને તેની માતા સલમાએ પુત્રના આ ડરને દૂર કરવા માટે એક મોટું પગલું ભર્યું હતું. સલમાએ એકવાર સલમાનને દોરડાથી બાંધીને કૂવામાં ફેંકી દીધો હતો. ઘણી મહેનત પછી સલમાને સ્વિમિંગ શીખ્યું અને ખાસ વાત એ છે કે સલમાન ખાનને આમ કરવામાં ખૂબ જ મજા આવી.

જણાવી દઈએ કે સલમાનના પિતા પહેલા ઈન્દોરમાં રહેતા હતા. તેમનો પરિવાર અને તેમના નજીકના લોકો હજુ પણ ઈન્દોરમાં રહે છે. ઘણીવાર સલમાન જીપ દ્વારા ઈન્દોરની આસપાસના ગામડાઓમાં જતો હતો અને ઘણા સ્ટંટ પણ કરતો હતો. એકવાર તેની કાર કાદવમાં ફસાઈ ગઈ અને સલમાન તેને બહાર કાઢવા માટે કાદવમાં ડૂબી ગયો. બાદમાં તેણે કૂવામાં તરીને પોતાનો કાદવ સાફ કર્યો હતો.

તમને જણાવી દઈએ કે સલમાન ખાન છેલ્લા 33 વર્ષથી હિન્દી સિનેમામાં કામ કરી રહ્યો છે. પ્રખ્યાત લેખકો સલીમ ખાન અને સલમા ખાનના મોટા પુત્ર સલમાને વર્ષ 1988માં ફિલ્મ બીવી હો તો ઐસીથી પોતાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. જોકે આ ફિલ્મમાં સલમાનનો રોલ ઘણો નાનો હતો. આ ફિલ્મમાં પીઢ અભિનેત્રી રેખા અને દિવંગત અભિનેતા ફારૂક શેખે મહત્વની ભૂમિકાઓ ભજવી હતી.

સલમાને વર્ષ 1989માં લીડ એક્ટર તરીકે પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. આ દરમિયાન તેની પહેલી ફિલ્મ મૈંને પ્યાર કિયા રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં સલમાન ખાન સાથે અભિનેત્રી ભાગ્યશ્રી જોવા મળી હતી. ખાસ વાત એ છે કે આ બંનેની પહેલી ફિલ્મ હતી અને તેમની ડેબ્યૂ ફિલ્મ હિટ રહી હતી.

આ ફિલ્મ પછી સલમાને ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી અને તે સતત સફળતાની સીડી ચડતો રહ્યો. તે આજના સમયના સૌથી વ્યસ્ત, સૌથી મોંઘા અને ધનિક કલાકારોમાંના એક છે. સલમાન પાસે હવે બધું જ ઉપલબ્ધ છે.

વર્ક ફ્રન્ટની વાત કરીએ તો તેની છેલ્લી રિલીઝ ફિલ્મ એન્ટીમ છે. જોકે, ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર સપાટ પડી ગઈ હતી. આ ફિલ્મમાં સલમાન સાથે તેના સાળા આયુષ શર્મા અને અભિનેત્રી મહિમા મકવાણા મહત્વની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યા હતા.

સલમાનની આગામી ફિલ્મનું નામ ટાઈગર 3 છે. જેનો છેલ્લો ભાગ દિલ્હીમાં શૂટ થશે. આ ફિલ્મમાં સલમાન સાથે કેટરીના કૈફ હશે. મનીષ શર્મા દ્વારા નિર્દેશિત આ ફિલ્મ આવતા વર્ષે 2022માં રિલીઝ થશે.

Leave a Comment