અનિલ કપૂર, જેકી શ્રોફ, માધુરી દીક્ષિત, ડિમ્પલ કાપડિયા, રાખી, અનુપમ ખેર, અમરીશ પુરી, પરેશ રાવલ (પરેશ રાવલ જેવા દિગ્ગજ કલાકારોથી સજ્જ સુપરહિટ ફિલ્મ રામ લખન) ગુલશન ગ્રોવરે તેના 33 વર્ષ પૂરા કર્યા છે.

ફિલ્મ રામ લખન 27 જાન્યુઆરી 1989ના રોજ રિલીઝ થઈ હતી અને તે સમયે ફિલ્મે 18 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી. તેનું નિર્દેશન સુભાષ ઘાઈએ કર્યું હતું. ચાલો આજે તમને ફિલ્મની સ્ટારકાસ્ટ વિશે જણાવીએ. આ ફિલ્મમાં આજે ક્યાં અને કઈ સ્થિતિમાં કામ કરી રહ્યા છે સ્ટાર્સ. અમને વિગતવાર જણાવો.

માધુરી દીક્ષિત.

ફિલ્મ રામ લખનએ માધુરીના નસીબનો સિતારો ચમકાવ્યો હતો. માધુરીએ વર્ષ 1984માં હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને આ ફિલ્મે તેને મોટી ઓળખ આપી હતી. માધુરી લાંબા સમયથી ફિલ્મોથી દૂર છે પરંતુ તે રિયાલિટી શોમાં જજ તરીકે જોવા મળે છે. તે જ સમયે, ટૂંક સમયમાં 54 વર્ષીય અભિનેત્રી તેના OTT ડેબ્યૂ કરવા જઈ રહી છે.

અનિલ કપૂર.

અનિલ કપૂરે પોતાના શ્રેષ્ઠ અભિનયથી ચાહકોનું દિલ જીતી લીધું છે. અનિલને તેના જોરદાર કામથી સુપરસ્ટાર પણ કહેવામાં આવે છે. 65 વર્ષીય અનિલ હજુ પણ ફિલ્મોમાં સક્રિય છે. તેની આગામી ફિલ્મમાં ‘જુગ-જુગ’ જિયોનો સમાવેશ થાય છે. આ ફિલ્મમાં વરુણ ધવન, કિયારા અડવાણી અને નીતુ સિંહ પણ જોવા મળશે.

ડિમ્પલ કાપડિયા.

ડિમ્પલ કાપડિયા હિન્દી સિનેમાની જાણીતી અભિનેત્રી છે. હિન્દી સિનેમાના પ્રથમ સુપરસ્ટાર રાજેશ ખન્નાની પત્ની ડિમ્પલ કાપડિયાએ ઘણી શાનદાર ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તે હજુ પણ ફિલ્મી દુનિયામાં સક્રિય છે.

જેકી શ્રોફ.

જેકી શ્રોફની ગણતરી હિન્દી સિનેમાના શ્રેષ્ઠ અભિનેતાઓમાં થાય છે. જેકી શ્રોફે 80 અને 90ના દાયકામાં બોલિવૂડમાં શાનદાર કામ કર્યું હતું. જેકી હજુ પણ ફિલ્મોમાં સક્રિય છે. એટલું જ નહીં તે ટોલીવુડમાં પણ કામ કરી રહી છે.

રાખી ગુલઝાર.

રાખી ગુલઝારે એક સમયે હિન્દી સિનેમામાં મુખ્ય અભિનેત્રી તરીકે કામ કર્યું હતું. તે પછી, તેણે ફિલ્મોમાં માતાની મોટાભાગની ભૂમિકાઓ ભજવી. રાખી લાંબા સમયથી ફિલ્મોથી દૂર છે અને તે વિસ્મૃતિનું જીવન જીવી રહી છે. તેનો લુક પણ હવે સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો છે.

અનુપમ ખેર.

જાણીતા અભિનેતા અનુપમ ખેરે પણ ‘રામ લખન’માં કામ કર્યું હતું. અનુપમ ખેરે ઘણી ફિલ્મો કરી છે અને તેને ઘણી પસંદ કરવામાં આવી છે. 66 વર્ષીય અનુપમ ફિલ્મોમાં પણ સક્રિય છે.

અમરીશ પુરી.

અમરીશ પુરી હિન્દી સિનેમાના સૌથી લોકપ્રિય અને ચર્ચિત વિલન હતા. અમરીશ પુરીને પડદા પર જોવી એ હંમેશા રસપ્રદ અને પૈસાની કિંમતી રહી છે. તેમણે હિન્દી સિનેમાની દુનિયામાં વિલન તરીકે એક ખાસ અને મોટી ઓળખ બનાવી હતી. કમનસીબે અમરીશ સાહેબ આજે આપણી વચ્ચે નથી. આ પીઢ કલાકારનું વર્ષ 2005માં નિધન થયું હતું.

ગુલશન ગ્રોવર.

ગુલશન ગ્રોવર 80 અને 90ના દાયકાના ખૂબ જ લોકપ્રિય વિલન રહ્યા છે. હિન્દી સિનેમામાં, તેણે મોટાભાગે નકારાત્મક પાત્રો ભજવ્યા છે અને તે બેડમેન તરીકે પણ લોકપ્રિય છે. તે છેલ્લે અક્ષય કુમારની ફિલ્મ સૂર્યવંશીમાં જોવા મળ્યો હતો. તેની આગામી ફિલ્મો ઈન્ડિયન 2 અને નો માઈન્સ નો હૈ.

રઝા મુરાદ.

રઝા મુરાદ હવે ભાગ્યે જ ફિલ્મોમાં કામ કરે છે. રઝા છેલ્લે વર્ષ 2018માં સુપરહિટ ફિલ્મ પદ્માવતમાં જોવા મળ્યો હતો. ત્યારથી 71 વર્ષીય અભિનેતા કોઈ ફિલ્મમાં જોવા મળ્યો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે રઝાએ 200 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here