શુ તમે જાણો છો મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સમાં શો ફરક છે, જાણો રોચક જાણકારી….

ઘણી છોકરીઓનું સપનું હોય છે કે એક દિવસ તે મિસ વર્લ્ડ કે મિસ યુનિવર્સ જેવો ખિતાબ જીતશે. ફલાની છોકરી મિસ વર્લ્ડ, મિસ યુનિવર્સ બની હોવાના સમાચાર પણ આપણે દર વર્ષે સાંભળીએ છીએ. જ્યારે તેના દેશની કોઈ છોકરી આ ખિતાબ હાંસલ કરે છે, ત્યારે આપણું માથું ગર્વથી ઊંચું થઈ જાય છે. તાજેતરમાં 70મી મિસ યુનિવર્સ સ્પર્ધા યોજાઈ હતી. 12 ડિસેમ્બરે ઇઝરાયેલમાં આયોજિત આ સ્પર્ધામાં ભારતની હરનાઝ સંધુ મિસ યુનિવર્સ 2021 ચૂંટાઈ હતી.

હરનાઝ સંધુ મિસ યુનિવર્સ બનતાની સાથે જ સોશિયલ મીડિયા પર અભિનંદનના મેસેજ આવવા લાગ્યા. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકોએ વિચાર્યું કે માનુષી છિલ્લર 2017માં મિસ વર્લ્ડ બની હતી. ત્યારે લોકોને પ્રશ્ન થયો કે મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ વચ્ચે શું તફાવત છે લોકો ઘણીવાર આ બે ટાઇટલ વિશે મૂંઝવણમાં મૂકે છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમારી મૂંઝવણ દૂર કરીશું. આ પછી તમે સારી રીતે સમજી શકશો કે મિસ યુનિવર્સ અને મિસ વર્લ્ડ વચ્ચે શું તફાવત છે.

મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ શું છે.

મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ વચ્ચેનો તફાવત જાણતા પહેલા, ચાલો જાણીએ કે આખરે તે મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ છે? મિસ વર્લ્ડને હિન્દીમાં વિશ્વ સુંદરી કહેવામાં આવે છે. જેમાં મિસ યુનિવર્સ યુનિવર્સ સુંદરી કહેવાય છે. આ બંને બાબતો એક સ્પર્ધા છે. દર વર્ષે યોજાતી આ સ્પર્ધામાં વિશ્વના તમામ દેશોની મહિલાઓ ભાગ લે છે. આ સ્પર્ધાઓના નિર્ણાયકો પછી ચહેરા, શારીરિક ભાષા, રમૂજની ભાવના અને પ્રતિભાના આધારે વિજેતાઓની પસંદગી કરે છે. જ્યુરી સભ્યો દ્વારા પસંદ કરવામાં આવેલી છોકરીને વિશ્વાસ અથવા કોસ્મોસ સુંદરીનો તાજ મળે છે.

મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ વચ્ચેનો તફાવત.

મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ બંને આંતરરાષ્ટ્રીય સૌંદર્ય સ્પર્ધાઓ છે જે દર વર્ષે યોજાય છે. જોકે આ બંનેએ અલગ-અલગ દેશોમાંથી સ્પર્ધાનું આયોજન કર્યું છે. મિસ વર્લ્ડ પ્રથમ વખત 1951માં યુનાઇટેડ કિંગડમમાં યોજાઇ હતી. મિસ યુનિવર્સ વિશે વાત કરીએ તો, તેની પ્રથમ સ્પર્ધા 1952માં અમેરિકાના કેલિફોર્નિયામાં યોજાઈ હતી.

મિસ વર્લ્ડની પ્રમુખ જુલિયા મોર્લી છે. તેની શરૂઆત તેમના પતિ અલિક મોર્લે દ્વારા કરવામાં આવી હતી. બીજી તરફ મિસ યુનિવર્સ પ્રમુખ પૌલા શોગાર્ટ છે. આ પહેલા તેના પ્રમુખ અમેરિકાના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ હતા.

આ ભારતીય મહિલાઓ બની હતી મિસ વર્લ્ડ.

અત્યાર સુધીમાં કુલ 6 ભારતીય મહિલાઓએ મિસ વર્લ્ડનો તાજ જીતીને ભારતનું નામ રોશન કર્યું છે. તેમના નામ છે – રીટા ફારિયા 1966, ઐશ્વર્યા રોય 1994, ડાયના હેડન 1997, યુક્તા મુખી 1999, પ્રિયંકા ચોપરા 2000, માનુષી છિલ્લર 2017.

આ ભારતીય મહિલાઓએ જીત્યો મિસ યુનિવર્સનો તાજ.

મિસ યુનિવર્સ વિશે વાત કરીએ તો અત્યાર સુધી આ ખિતાબ માત્ર ત્રણ ભારતીય મહિલાઓના નામે જ થયો છે. જેમાં સુષ્મિતા સેન 1994, લારા દત્ત 2000 અને આ વર્ષે મિસ યુનિવર્સ 2021 બનનાર હરનાઝ સંધુનો સમાવેશ થાય છે મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સ બનેલી મોટાભાગની છોકરીઓ બોલિવૂડ તરફ વળે છે. આ ટાઇટલ જીત્યા બાદ તેને બોલિવૂડમાં સરળતાથી કામ મળી જાય છે.

Leave a Comment