મુકેશ અંબાણી સાથે લગ્નને લઈને નીતા અંબાણીએ રાખી હતી આવી શરત, લગ્ન બાદ તરત જ….

દેશના સૌથી ધનાઢ્ય વ્યક્તિઓમાંના એક મુકેશ અંબાણી અને તેમનો પરિવાર ઘણીવાર હેડલાઇન્સમાં રહે છે. હા, ક્યારેક તેમના બિઝનેસની ચર્ચા થાય છે તો ક્યારેક બીજી કોઈ વાતની, પરંતુ તેનાથી પણ વધારે જો કોઈ ચર્ચા આ પરિવારમાં સૌથી વધુ થાય છે તો તે છે તેમની પત્ની નીતા અંબાણી. તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી આટલો મોટો બિઝનેસ સંભાળી રહ્યા છે ત્યારે તેમની પત્ની નીતા અંબાણી પણ તેમને આ બિઝનેસમાં સપોર્ટ કરે છે અને મુકેશ અંબાણી સાથે ડગલે-બગડ ચાલે છે.

આટલું જ નહીં મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી પણ પોતાના મોંઘા શોખ અને લક્ઝરી લાઈફસ્ટાઈલ માટે હેડલાઈન્સમાં રહે છે. તે જ સમયે, અમે તમને માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણીની લવ સ્ટોરી કોઈ ફિલ્મી વાર્તાથી ઓછી નથી. તે જાણીતું છે કે નીતા, જે એક મધ્યમ-વર્ગીય પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે, તેને કોકિલાબેન અને ધીરુભાઈ અંબાણીએ મુકેશ માટે પસંદ કરી હતી. આવી સ્થિતિમાં જાણો આ બંનેની લવ સ્ટોરી અને તે સ્થિતિ વિશે. આ વાત પૂરી થયા બાદ જ નીતા અંબાણીએ લગ્નની વાત કરી હતી.

જણાવી દઈએ કે નીતા અંબાણી અને મુકેશ અંબાણીના એરેન્જ્ડ મેરેજ 8 માર્ચ 1985ના રોજ થયા હતા. પરંતુ આ લગ્ન પાછળ એક કહાની છે. હા, એકવાર નીતા અંબાણીએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તે મુકેશ અંબાણીને કેવી રીતે મળી નોંધનીય છે કે તે દરમિયાન નીતા અંબાણીએ કહ્યું હતું કે મને મારા સસરા ધીરુભાઈ અંબાણી અને સાસુ કોકિલા બેન એક ડાન્સ ફંક્શનમાં જોવા મળી હતી અને તેમને મારો ડાન્સ ખૂબ પસંદ આવ્યો હતો.

આટલું જ નહીં નીતા અંબાણીએ આગળ કહ્યું કે તે કાર્યક્રમ પછી તેણે મારા પિતા સાથે પણ વાત કરી અને તે મારા પરિવારના સભ્યો માટે ચોંકાવનારું હતું. સ્વાભાવિક છે કે જ્યારે દેશના આટલા મોટા ઉદ્યોગપતિ મારા ઘરે ફોન કરીને મોટા પુત્ર માટે મારો હાથ માંગે ત્યારે પહેલીવાર આશ્ચર્ય થાય, પરંતુ આ દરમિયાન આગળ નીતા કહે છે કે આ મારા માટે ખુશીની વાત છે. અને ટેન્શન.એક વિષય પણ હતો અને ટેન્શન એ હતું કે લગ્ન પછી મારે નોકરી ન ગુમાવવી જોઈએ.

તે જ સમયે જાણવા મળે છે કે આવી સ્થિતિમાં નીતા અંબાણીએ ધીરુભાઈ અને કોકિલાબેન સામે મુકેશ અંબાણીની સાથે લગ્ન કરવાની શરત મૂકી હતી. વાસ્તવમાં, નીતા અંબાણી એક શાળામાં શિક્ષિકા હતી અને તેને શાળામાં ભણાવવા માટે દર મહિને 800 રૂપિયા મળતા હતા, સાથે જ નીતા અંબાણીને પણ ડાન્સમાં ખૂબ જ રસ હતો અને તે ભરતનાટ્યમમાં પણ નિપુણ હતી.

આવી સ્થિતિમાં નીતા અંબાણીએ સાસરિયાં સામે એક શરત મૂકી કે જો તેમને આ કામ કરવા દેવામાં આવશે. પછી તે લગ્ન કરશે. જાણવા મળે છે કે જે બાદ મુકેશ અને તેનો પરિવાર આ શરત માટે રાજી થઈ ગયો હતો. પછી નીતા અંબાણી આ પરિવારની વહુ બની અને લગ્ન પછી નીતા અંબાણીએ એક ખાનગી શાળામાં ભણાવવાનું શરૂ કર્યું.

Leave a Comment