આ ઝડપથી આધુનિક બનતી દુનિયામાં માણસ ટેક્નોલોજી અને કૃત્રિમ વસ્તુઓમાં એટલો ખોવાઈ ગયો છે કે તે પ્રકૃતિને ભૂલી ગયો છે. જ્યારે વાસ્તવિક સુખ અને શક્તિ પ્રકૃતિમાં જ રહેલી છે. આ પ્રકૃતિમાં પણ પોતાની જાતને સાજા કરવાની શક્તિ છે. આપણે આ વાતો માત્ર હવામાં નથી કહી રહ્યા, પરંતુ ઘણા સંશોધનોએ આ વાતની સાબિતી આપી છે.

નેચરોપથી ઉપચાર પ્રકૃતિના અનેક ગુણો દ્વારા શક્ય છે. એવું કહેવાય છે કે પ્રકૃતિમાં દરેક વસ્તુની પોતાની ઊર્જા હોય છે. જર્નલ ઓફ એન્વાયરમેન્ટ એન્ડ પબ્લિક હેલ્થના અહેવાલ મુજબ, માનવીમાં ઘણી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ ફક્ત એટલા માટે થાય છે કારણ કે તે પર્યાવરણ અને પૃથ્વીના સંપર્કમાં નથી રહેતા. સંશોધન મુજબ, પૃથ્વીના ઇલેક્ટ્રોન સાથે સંપર્કમાં આવવાથી ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો મળે છે.

ઘરના વડીલો પણ આપણને ઘાસ પર ખુલ્લા પગે ચાલવાનું કહે છે. આંખોની રોશની તેજ થશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ખુલ્લા પગે ચાલવાથી માત્ર આંખોને જ ફાયદો નથી થતો, પરંતુ શરીરના અન્ય ઘણા ભાગોને પણ તેના ફાયદા મળે છે. પ્રાચીન કાળમાં ઘણા ઋષિ-મુનિઓ પણ ખુલ્લા પગે રહીને કઠોર તપસ્યા કરતા હતા. એવું કહેવાય છે કે પૃથ્વી માતા પોતે તમને સાજા કરવાની શક્તિ ધરાવે છે.

ખુલ્લા પગે ચાલવાના ફાયદા.

સારા માનસિક સ્વાસ્થ્ય માટે ઘાસ પર ખુલ્લા પગે ચાલવું ખૂબ જ ફાયદાકારક છે . ઘણા અભ્યાસો દાવો કરે છે કે જો તમે થોડીવાર માટે ઘાસ પર ઉઘાડપગું ચાલશો, તો તમને તેનાથી માનસિક લાભ મળશે. તેનાથી તમારું માનસિક સ્વાસ્થ્ય સુધરશે. ટેન્શન ઓછું થશે. માનસિક રોગ દૂર રહેશે.

સ્વસ્થ હૃદય એટલે તમારા શરીર માટે સ્વસ્થ હૃદય ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. એક અભ્યાસ અનુસાર, જમીન અથવા ઘાસ પર ખુલ્લા પગે ચાલવાથી આપણા હૃદયના ધબકારા સામાન્ય થઈ જાય છે. તેના કારણે શરીરમાં કેટલાક એવા હોર્મોન્સ નીકળે છે જે આપણા શરીરનું તાપમાન બરાબર રાખે છે.

આંખોની ચમક વધારવા માટે ઘાસ પર ખુલ્લા પગે ચાલવું એ શ્રેષ્ઠ અને કુદરતી રીત છે રીફ્લેક્સોલોજીના વિજ્ઞાન અનુસાર જ્યારે આપણે ઘાસ પર ચાલીએ છીએ ત્યારે પગની બીજી અને ત્રીજી આંગળીઓ પર સૌથી વધુ દબાણ આવે છે. આ એવી આંગળીઓ છે જેમાં સૌથી વધુ ચેતા અંત હોય છે. આ જ્ઞાનતંતુઓ આંખોને સ્વસ્થ રાખવા માટે જવાબદાર છે.

રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે સૌથી સારી બાબત એ છે કે ઘાસ અથવા જમીન પર ખુલ્લા પગે ચાલવું. જો તમે સવારે વહેલા ઊઘાડા પગે ચાલશો તો તમને સૂર્યમાંથી વિટામિન ડી પણ મળશે. આ વિટામિન ડી ન માત્ર રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે, પરંતુ તમને ઘણી મોટી બીમારીઓથી પણ બચાવે છે.તો વિલંબ શું છે, આજેથી જ ઘાસ અથવા જમીન પર ખુલ્લા પગે ચાલવાનું શરૂ કરો. ટૂંક સમયમાં તમે તેના ફાયદા જોશો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here