આ 5 અભિનેત્રીઓના ગાલ પર પડવા વાળા ડિમ્પલ પર પાગલ છે જમાનો, ખૂબજ સુંદર….

આપણા દેશમાં જ્યારે પણ સૌંદર્યની વાત થાય છે ત્યારે સૌ પ્રથમ હિન્દી સિનેમાની અભિનેત્રીઓને યાદ કરે છે. હિન્દી સિનેમાના ઈતિહાસમાં એકથી વધુ અભિનેત્રીઓ રહી છે. બોલિવૂડની સુંદરીઓએ પોતાના અભિનયથી દરેકનું દિલ જીતી લીધું છે, જ્યારે તેમની સુંદરતામાં કોઈ બ્રેક નથી.

હિન્દી સિનેમામાં શરૂઆતથી લઈને આજ સુધી અગણિત અભિનેત્રીઓ આવી. જો કે આજે અમે તમારી સાથે હિન્દી સિનેમાની સુંદર અભિનેત્રીઓ વિશે વાત નહીં કરીએ, પરંતુ હિન્દી સિનેમાની કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ વિશે વાત કરીશું, જેમને સુંદરતાની સાથે સાથે ભગવાને ડિમ્પલનું પણ વરદાન આપ્યું છે.

તમે આવી ઘણી હિન્દી ફિલ્મોની અભિનેત્રીઓને જોઈ હશે જેમના ગાલ પર સુંદર નાનો ખાડો અથવા ડિમ્પલ હોય. આ ડિમ્પલ તેની સુંદરતાને વધુ નિખારવાનું કામ કરે છે. આજે અમે તમને હિન્દી સિનેમાની એવી પાંચ હિરોઈન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેઓ પોતાના ગાલ પર પ્રેમથી ખાડાની રખાત છે. તો ચાલો શરુ કરીએ.

પ્રીતિ ઝિન્ટા.

આ મામલે પ્રીતિ ઝિન્ટા ટોપ પર છે. ગાલ પર ડિમ્પલની વાત હોય અને સુંદર અભિનેત્રી પ્રીતિ ઝિન્ટાનું નામ ન આવે તો તે કેવું સારું. સાચું કહું તો ગળા પરનું ડિમ્પલ એક રીતે પ્રીતિની ઓળખ છે. તેના લાખો ચાહકો તેના આ ડિમ્પલના દિવાના છે.

પ્રીતિએ તેના ગાલ પર પડતા ડિમ્પલને કારણે ઘણી હેડલાઈન્સ બનાવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે પ્રીતિએ વર્ષ 1998માં ફિલ્મ ‘દિલ સે’થી હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. પ્રીતિ જ્યારે પણ સ્મિત કરે છે ત્યારે તેના ડિમ્પલ તેની સુંદરતાને વધુ ખાસ બનાવે છે.

શર્મિલા ટાગોર.

શર્મિલા ટાગોર એ જૂના જમાનાની જાણીતી અભિનેત્રી છે. શર્મિલાએ પોતાના જમાનામાં ઘણા મોટા સુપરસ્ટાર્સ સાથે કામ કર્યું છે. બંગાળી ફિલ્મ અપૂર સંસારથી પોતાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરનાર શર્મિલાના ગાલ પર પણ ડિમ્પલ છે.પોતાના સમયમાં આ અભિનેત્રીએ પોતાની સુંદરતાની સાથે સાથે તેના ડિમ્પલથી બધાને ચોંકાવી દીધા હતા. અભિનેત્રીએ હિન્દી સિનેમામાં ‘કાશ્મીર કી કાલી’થી ડેબ્યુ કર્યું હતું.

દીપિકા પાદુકોણે.

દીપિકા પાદુકોણની ગણતરી હિન્દી સિનેમાની સુપરહિટ અભિનેત્રીઓમાં થાય છે. તેણે પોતાની 14 વર્ષની કારકિર્દીમાં એકથી વધુ શાનદાર ફિલ્મો આપી છે અને આ ખાસ સ્થાન હાંસલ કર્યું છે. દીપિકા દુનિયાભરમાં લોકપ્રિય છે. દીપિકા પણ પોતાની ડિમ્પલને ખૂબ જ ખાસ અને અલગ બનાવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે દીપિકાએ વર્ષ 2007માં ફિલ્મ ઓમ શાંતિ ઓમથી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. પોતાના અભિનયની સાથે તેણે પોતાની સુંદરતાથી ચાહકોને પણ દિવાના બનાવી દીધા છે. તે જ સમયે તેના ડિમ્પલ વિશે શું કહેવું.

આલિયા ભટ્ટ.

આલિયા ભટ્ટે ટૂંકા ગાળામાં સારી ઓળખ બનાવી છે. પોતાની ટૂંકી કારકિર્દીમાં હિન્દી સિનેમામાં મોટું નામ બની ગયેલી આલિયા ભટ્ટના ગાલ પર પણ ક્યૂટ ખાડો છે.આલિયાએ વર્ષ 2012માં પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. તેનો અભિનય અદ્ભુત છે, જ્યારે તેના ડિમ્પલ્સ તેની સુંદરતામાં વધારો કરે છે.

બિપાશા બાસુ.

આ યાદીમાં હિન્દી સિનેમાની હોટ અભિનેત્રી બિપાશા બાસુનું નામ પણ સામેલ છે. બિપાશાએ તેની ફિલ્મોની સાથે સાથે તેના બંને ગાલ પર પડતા ડિમ્પલથી ચાહકોના દિલમાં જગ્યા બનાવી છે.બિપાશાએ વર્ષ 2001માં હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેના બંને ગાલ પરના ખાડાઓ બિપાશાને અન્ય અભિનેત્રીઓ કરતા અલગ બનાવે છે.

Leave a Comment