અભિનેત્રી રહી છે. સારિકા શ્રુતિ હાસન અને અક્ષરા હસનની માતા છે. સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે તે દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાના સુપરસ્ટાર કમલ હાસનની પત્ની રહી ચુકી છે. સારિકાએ તેના સમયમાં ફિલ્મોમાં નામ કમાવ્યું હતું, જોકે તેને બાળપણમાં તેની માતાના કહેવા પર જબરદસ્તીથી ફિલ્મોમાં કામ કરવું પડ્યું હતું. ચાલો આજે તમને આ લોકપ્રિય અભિનેત્રી વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

અભિનેત્રી સારિકાનો જન્મ 5 ડિસેમ્બર 1960ના રોજ નવી દિલ્હીમાં થયો હતો. તેનું પૂરું નામ સારિકા ઠાકુર છે. સારિકાએ ફિલ્મોમાં બાળ કલાકાર તરીકે પણ કામ કર્યું છે. બાળપણમાં જ તેના માતા-પિતાના છૂટાછેડા થઈ ગયા અને તે તેની માતા સાથે રહેવા લાગી. જોકે એવું કહેવાય છે કે તેની માતા તેને પૈસા માટે કામ કરાવતી હતી.

માતાએ સારિકાને મારવાનું શરૂ કરી દીધું હતું.

કહેવાય છે કે સારિકાની માતાએ તેની સાથે સારો વ્યવહાર કર્યો ન હતો. એકવાર સારિકાએ 1500 રૂપિયામાં પુસ્તકો ખરીદ્યા હતા અને તેને કામના બદલામાં મળ્યા હતા. આ બાબતે તેની માતાએ તેને ખૂબ માર માર્યો હતો.

માતા કામ માટે પૈસા રાખતી હતી.

સારિકાએ માત્ર પાંચ વર્ષની ઉંમરે ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. મજબૂરીને કારણે તે ક્યારેય શાળાએ જઈ શકી નહોતી. તેની માતા તેના બધા પૈસા રાખતી હતી અને તેને કંઈ આપતી ન હતી. બાદમાં અભિનેત્રી તેની માતાથી અલગ થઈ ગઈ હતી.

પરણિત કમલ હાસન સાથે લગ્ન.

સારિકાનું દિલ દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોના લોકપ્રિય અભિનેતા કમલ હાસન પર આવી ગયું. જોકે કમલ પહેલેથી જ પરિણીત હતો. પરંતુ કમલ હસલે તેની પત્ની સામે બળવો કર્યો અને તેઓ સારિકા સાથે લિવ-ઈનમાં રહેવા લાગ્યા. બાદમાં બંનેએ લગ્ન કરી લીધા હતા.

સારિકા લગ્ન પહેલા જ ગર્ભવતી થઈ ગઈ હતી.

સારિકા લિવ-ઈનમાં રહેવા દરમિયાન ગર્ભવતી બની હતી. વર્ષ 1986માં સારિકા અને કમલ મોટી દીકરી શ્રુતિ હાસનના માતા-પિતા બન્યા હતા. આ પછી બંનેએ વર્ષ 1988માં લગ્ન કરી લીધા. લગ્ન પછી બંને એક પુત્રી અક્ષરા હસનના માતા-પિતા બન્યા.

લગ્નના 16 વર્ષ બાદ છૂટાછેડા.

સારિકા અને કમલ હાસન લગ્ન પછી લગભગ 16 વર્ષ સુધી સાથે રહ્યા હતા. જો કે, આ પછી બંનેએ છૂટાછેડા લઈને તેમના માર્ગો અલગ કરી લીધા હતા. વર્ષ 2004માં આ કપલના છૂટાછેડા થઈ ગયા. માતા-પિતાના છૂટાછેડા પર શ્રુતિ હાસને તેના એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, જો બે લોકો સાથે રહી શકતા નથી, તો તેમને સાથે રહેવા માટે દબાણ ન કરવું જોઈએ. તેણી તેના માતાપિતાના છૂટાછેડાથી ખુશ હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે સારિકાએ પોતાના ફિલ્મી કરિયરમાં શ્રીમાન શ્રીમતી, સત્તે પે સત્તા, રાજ તિલક, તહન, મનોરમા સિક્સ ફીટ અન્ડર, મોકલા ફ્રાય અને પરઝાનિયા જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. કમલ સાથે લગ્ન કર્યા બાદ તે ફિલ્મોથી દૂર હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here