ચોરી કરવા માટે બારી તોડીને ઘરમાં ઘૂસ્યો બદમાશ, પણ જતા જતા ઘર માલિકને આપીને ગયો 15 હજાર, જાણો કેમ….

તમે ઘણી વાર એક કહેવત સાંભળી હશે કે, “ચોર ચોરી કરીને જાય પણ તેની છાતી સાથે ન જાય.” પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે વાસ્તવમાં બધા ચોર આવા હોતા નથી. હવે તમે પ્રશ્ન પૂછો કે શા માટે? તે પહેલા અમે તમને એક પ્રશ્ન પૂછીએ છીએ અને કહીએ છીએ કે ધારો કે તમારા ઘરમાં ચોર ઘુસ્યો હોય તો તમારું શું અનુમાન હશે.

તમારા મનમાં આ વિચાર આવે તે સ્વાભાવિક છે કે હવે નુકસાન તો થવાનું જ છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે એવું જરૂરી નથી કે આવું દરેક વખતે થાય અને ઘણી વખત એવું બની શકે છે કે ચોર તમને સફરમાં પૈસા આપી દે અને માફી પણ માંગી લે. આવો જાણીએ આ આખી વાર્તા.

તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકાના ન્યુ મેક્સિકો સિટીમાં આવી જ એક ઘટના બની છે, જેને વાંચીને તમને વિશ્વાસ નહીં થાય. હા, અહીંના ‘સાંતા ફે’માં એક ચોર બારી તોડીને અંદર પ્રવેશ્યો. તે જ સમયે, ઘરના માલિકના જણાવ્યા અનુસાર, ચોર ઘરમાં AR-15 રાઇફલ લાવ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં મકાનમાલિકનું ડરવું સ્વાભાવિક હતું, પરંતુ પછી કંઈક એવું બન્યું કે જેના કારણે ચોર પણ મકાન માલિકને નુકસાન પહોંચાડતો ગયો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, મકાન માલિકે આગળ વધીને આ આખી ઘટના જણાવી છે, હવે માત્ર મકાનમાલિકને જ ખબર પડશે કે આ ઘટનામાં કેટલું સત્ય છે. પરંતુ તેના કહેવા મુજબ પહેલા ચોરે રાઈફલ વડે બારીનો કાચ તોડી નાખ્યો અને બાદમાં તે ઘરમાં ઘુસ્યો અને ઘરમાં પ્રવેશ્યા બાદ તેણે પહેલા રસોડામાં જઈને ભોજન લીધું અને પછી ઘરમાં સ્નાન કર્યું.

આટલું જ નહીં મકાન માલિકના કહેવા પ્રમાણે, તે પછી તે ઘરમાં સૂઈ ગયો હતો. હા, આ દરમિયાન બનેલી ખાસ વાત અનુસાર, ચોરે નજીકમાં રાઈફલ હોવા છતાં ન તો કોઈને ડરાવ્યો અને ન તો સામાનની ચોરી કરી.

બીજી બાજુ જો તમે મકાનમાલિકની વાત પર વિશ્વાસ કરો છો, તો તેણે પહેલા મકાનમાલિકની તેની ભૂલ માટે માફી માંગી અને પછી તેણે રસ્તામાં મકાનમાલિકને લગભગ $ 200 આપ્યા અને તેની આખી વાત કહી. વાસ્તવમાં તે ચોર ચોરીના ઈરાદે ઘરમાં આવ્યો ન હતો, પરંતુ તે કોઈથી છુપાયેલો હતો. એટલું જ નહીં, તેણે મકાનમાલિકને એવું પણ કહ્યું કે ટેક્સાસમાં તેના માતા-પિતાને કોઈએ મારી નાખ્યા છે અને તે તેમનાથી ભાગી રહ્યો છે.

Leave a Comment