પૃથ્વી પર પ્રાણીઓની અસંખ્ય પ્રજાતિઓ જોવા મળે છે અને તેમાંથી એક મનુષ્ય છે. તે જાણીતું છે કે દરેક વ્યક્તિ ચોક્કસ સમય માટે જીવે છે, પરંતુ તે ઘણીવાર ચર્ચાનો વિષય રહે છે કે આ પૃથ્વી પર કયો જીવ સૌથી વધુ જીવે છે.

જો કે જ્યારે માનવીની વાત આવે છે, ત્યારે તેમનું આયુષ્ય સામાન્ય રીતે 70 વર્ષની આસપાસ માનવામાં આવે છે, પરંતુ ઘણા લોકો એવા છે જે 100 વર્ષથી વધુ જીવે છે.

પરંતુ આજે તમારા માટે પ્રશ્ન એ છે કે શું તમે જાણો છો કે આપણી પૃથ્વી પર કયા જીવનું આયુષ્ય સૌથી લાંબુ છે? જો તમે નથી જાણતા, તો અમે તમને જણાવીએ છીએ અને આશા રાખીએ છીએ કે તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેઓ આટલું લાંબુ જીવન કેવી રીતે જીવે છે કે તેઓ દરેકના જીવનકાળને પાછળ છોડી દે છે. આવો જાણીએ આ પ્રાણી વિશે એવી રીતે.

તમને જણાવી દઈએ કે દુનિયામાં સૌથી લાંબુ જીવતું પ્રાણી કાચબો છે અને આ વાત તમે પુસ્તકોમાં પણ વાંચી હશે. હા, કાચબો એક એવો જીવ છે જે કોઈપણ પ્રાણી કરતાં લાંબું જીવે છે અને આ પ્રાણીની સરેરાશ ઉંમર 150 થી 200 વર્ષ છે. આ સિવાય એક કાચબો પણ છે જેની ઉંમર એટલી બધી છે કે વૈજ્ઞાનિકો પણ તેની ઉંમરને લઈને મૂંઝવણમાં છે.

તમને જણાવી દઈએ કે જોનાથન વિશ્વનો સૌથી લાંબો સમય જીવનાર પ્રાણી બની ગયો છે અને જોનાથન નામના આ કાચબાને હવે ‘ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ’ સાથે સૌથી વૃદ્ધ પ્રાણીનો ખિતાબ આપવામાં આવ્યો છે.

તે જાણીતું છે કે જોનાથન આ વર્ષે 190 વર્ષનો થઈ ગયો છે અને તેણે તુઈ મલિલા નામના કાચબાનો રેકોર્ડ તોડ્યો છે. જેમણે લગભગ 188 વર્ષનું જીવન જીવવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો.

તે જ સમયે, મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જોનાથનનો જન્મ 1832 માં થયો હતો અને તે મુજબ તેની ઉંમર હવે 190 વર્ષ થઈ ગઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે જોનાથનને અન્ય ત્રણ કાચબાઓ સાથે 1882માં સેશેલ્સથી સાઉથ એટલાન્ટિક આઇલેન્ડ સેન્ટ હેલેના લાવવામાં આવ્યા હતા અને હવે ગિનિસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ કહે છે કે જોનાથનને સાઉથ એટલાન્ટિક આઇલેન્ડ સેન્ટ હેલેનામાં લાવવામાં આવ્યો ત્યારે તે સંપૂર્ણ રીતે પુખ્ત હતો. એટલે કે લગભગ 50 વર્ષ જૂના.

આ સિવાય અમે તમને છેલ્લે જણાવી દઈએ કે દુનિયાના સૌથી જૂના પ્રાણી વિશે બે ખાસ વાતો છે. જેમાં પહેલી વાત એ છે કે તેનું નામ રાજ્યપાલે રાખ્યું છે, જ્યારે બીજી વાત એ છે કે આ કાચબો શાકાહારી છે. તેને તેના ભોજનમાં કોબી, કાકડી, ગાજર, સફરજન, કેળા અને મોસમી ફળો ગમે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here