14 ની ઉંમરમાં 70 રૂપિયા કમાતા હતા કપિલ શર્મા, હાલ છે 250 કરોડના માલિક, જાણો વિગતે….

ફેમસ કોમેડિયન કપિલ શર્માએ ભારતમાં પોતાની મોટી અને ખાસ ઓળખ બનાવી છે, જ્યારે તે વિદેશમાં પણ ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. આજે કપિલ શર્માને કોઈ ઓળખમાં રસ નથી. પોતાની કોમેડીથી દેશ અને દુનિયાને હસાવનાર કપિલ શર્માને આ સ્થાન સુધી પહોંચવા માટે ઘણો સંઘર્ષ કરવો પડ્યો છે.

કપિલ શર્માની લોકપ્રિયતા અને તેની સફળતા અને સંપત્તિ વિશે દરેક જણ જાણે છે, જોકે તેના સંઘર્ષ વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. ક્યારેક તે પણ સામાન્ય માણસની જેમ જીવતો હતો અને તેની કમાણી પણ ઘણી ઓછી હતી. ચાલો આજે અમે તમને કપિલ શર્મા સાથે જોડાયેલી કેટલીક ખાસ વાતો અને તેના સંઘર્ષના દિવસો વિશે જણાવીએ.

કપિલ શર્માનો જન્મ 2 એપ્રિલ 1980ના રોજ પંજાબના અમૃતસરમાં થયો હતો. તેમના પિતાનું નામ જિતેન્દ્ર કુમાર અને માતાનું નામ જનક રાની છે. કપિલ શર્માએ નાની ઉંમરમાં પૈસા કમાવવા માટે કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું. જ્યારે તે માત્ર 14 થી 15 વર્ષનો હતો ત્યારે જ તેણે કાપડની મિલમાં કામ કર્યું હતું. આ પછી તેણે પીસીઓમાં નોકરી પણ કરી.

એક સમયે રોજના 70 રૂપિયા કમાતા હતા.

તાજેતરમાં કપિલ શર્માએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં ભાગ લીધો હતો. આ મુલાકાતમાં તેણે પોતાના જૂના અને સંઘર્ષભર્યા દિવસોને યાદ કર્યા. ખુલાસો કરતી વખતે કપિલે સ્વીકાર્યું કે તે એક સમયે કાપડની મિલમાં કામ કરતો હતો. તે પૈસા માટે કાપડની મિલમાં કામ કરતો હતો. આ દરમિયાન તેને રોજના 70 થી 80 રૂપિયા મળતા હતા.

મજબૂરીમાં નહીં મારા માટે કરેલું કામ.

જણાવી દઈએ કે કપિલના પિતા પોલીસમાં નોકરી કરતા હતા. તેમ છતાં કપિલ ટેક્સટાઈલ મિલમાં કામ કરતો હતો. તેણે આ મજબૂરીમાં નહીં
પરંતુ પોતાના માટે કર્યું.

કપિલે પોતાના ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું કે તેણે મિલમાં થોડા મહિના કામ કર્યું અને પછી જે પૈસા મળ્યા તેનાથી મ્યુઝિક સિસ્ટમ ખરીદી.હવે એક દિવસની કમાણી લાખોમાં અને મહિનાની કમાણી કરોડોમાં.

કપિલ શર્માનો ભૂતકાળ ગમે તે હોય, તેમ છતાં તેનો વર્તમાન રાજા જેવો છે. આજે તેઓ રોજના લાખો રૂપિયા કમાય છે. તે જ સમયે, તેની એક મહિનાની કમાણી 3 કરોડ રૂપિયા છે.

કુલ સંપત્તિ 250 કરોડથી વધુ છે.

હવે જો કપિલ શર્માની કુલ સંપત્તિની વાત કરીએ તો તેના પણ હોશ ઉડી જશે. પ્રાપ્ત મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કપિલ શર્મા 250 કરોડ રૂપિયાથી વધુની પ્રોપર્ટીના માલિક છે. તેઓ કમાણીના મામલામાં મોટા સ્ટાર્સને પાછળ છોડી દે છે.

કપિલ શર્મા મુંબઈમાં એક આલીશાન ઘરનો માલિક પણ છે. કપિલના મુંબઈના ઘરની કિંમત લગભગ 15 કરોડ રૂપિયા છે. અહીં તે તેની માતા, પત્ની ગિન્ની ચતરથ અને બાળકો સાથે રહે છે.

કપિલનું મુંબઈ ઉપરાંત પંજાબમાં પણ એક આલીશાન ઘર છે. જસ્સી એક ફાર્મહાઉસ જેવું બનેલું છે. કપિલ પણ ઘણી વખત અહીં સમય પસાર કરવા માટે આવી ચૂક્યો છે.

કપિલના કાર કલેક્શનની વાત કરીએ તો, તેની પાસે રૂ. 1.20 કરોડની મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ ક્લાસ, આશરે રૂ. 60 લાખની રેન્જ રોવર, રૂ. 77 લાખની કિંમતની Volvo XC90 અને તેથી વધુ જેવી લક્ઝરી કાર છે. Royal Enfield Bullet 500 જેવી બાઇક છે.

આ સિવાય કપિલ પાસે એક ખૂબ જ સુંદર અને લક્ઝરી વેનિટી વેન પણ છે જેની કિંમત લગભગ 5 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.તમને જણાવી દઈએ કે કપિલ તેના શો ધ કપિલ શર્મા શો દ્વારા દર્શકોનું ઘણું મનોરંજન કરે છે. તેને એક એપિસોડના 80 થી 90 લાખ રૂપિયા મળે છે. તે જ સમયે, તેનો નવો શો નેટફ્લિક્સ પર પણ શરૂ થયો છે.

Leave a Comment