મોબાઈલમાં PUBG ગેમ રમ્યા કરતો હતો છોકરો, રમવાનું ના કહ્યું તો માં,ભાઈ બહેનને પતાવી દીધા….

બાળકો અને કિશોરો વારંવાર મોબાઈલ પર ગેમ રમે છે. તેમાંના કેટલાક તેના વ્યસની બની જાય છે અને તેમનો નશો એવો છવાયેલો હોય છે કે તેમના પર કંઈ સારું કે ખરાબ દેખાતું નથી. આવી જ એક ઘટના પ્રકાશમાં આવી જ્યાં એક છોકરો ઈન્ટરનેટ પર PUBG ગેમ રમવાનું ઝનૂન ધરાવતો હતો. છોકરાની માતા અને ભાઈ-બહેન તેને ગેમ રમવાથી રોકતા હતા, ઘણીવાર તેમની વચ્ચે ઝઘડો થતો હતો.

એક દિવસ જ્યારે આ છોકરાને પરિવારના સભ્યોએ ફરીથી PUBG ગેમ રમવાની મનાઈ કરી ત્યારે તેણે બંદૂક ઉપાડી અને તેની માતા, ભાઈ અને બે બહેનોને ગોળી મારી દીધી.

ચાર લોકોની હત્યાથી સનસનાટી ફેલાઈ ગઈ હતી

પાકિસ્તાનના લાહોરમાં ત્યારે સનસનાટી મચી ગઈ જ્યારે લોકોને ખબર પડી કે ઘરમાં એક જ પરિવારના ચાર લોકોની ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી છે. શરૂઆતમાં પોલીસને કંઈ સમજાયું નહીં, પરંતુ જ્યારે તપાસ આગળ વધી ત્યારે હવે એક ચોંકાવનારો ઘટસ્ફોટ સામે આવ્યો છે.

ડેઈલી સ્ટારે અહેવાલ આપ્યો છે કે લાહોર પોલીસે ગુરુવારે મહિલા ડૉક્ટર અને તેના ત્રણ બાળકોની હત્યાનો ભેદ ઉકેલી લેવાનો દાવો કર્યો હતો. આ ચારેયના મૃતદેહ લાહોરના ગજ્જુમતા સ્થિત તેમના ઘરેથી મળી આવ્યા હતા. તેને ગોળી વાગી હતી. પોલીસે જણાવ્યું કે તપાસ દરમિયાન જાણવા મળ્યું કે મહિલાના પુત્ર જૈને તેની માતા, ભાઈ અને બહેનોની હત્યા કરી હતી.

છોકરો પબજી ગેમનો વ્યસની હતો.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર જૈનને ઈન્ટરનેટ પર ગેમ રમવાની લત હતી. તેને પ્લેયર અનનોન બેટલગ્રાઉન્ડ્સ (PUBG) રમવાનું ઝનૂન હતું. તે આખો દિવસ પબજી રમવામાં જ પસાર કરતો હતો. પરિવારના સભ્યો તેને ઘણીવાર ઓનલાઈન ગેમ રમવાથી રોકતા હતા. આ બાબતે ઘરમાં ઝઘડો થતો હતો.

ગયા વર્ષે એપ્રિલમાં, જૈને તેના પરિવારને રસ્તામાંથી દૂર કરવાનું કાવતરું ઘડ્યું હતું, જે PUBG ગેમમાં અડચણ બની રહી હતી. તેણે તેની માતા, બહેનો અને ભાઈની ગોળી મારીને હત્યા કરી હતી. ડોક્ટર નાહીદ મુબારિક (40), મહનૂર (16), જન્નત ફાતિમા (8) અને તૈમૂર (21)ના મૃતદેહ પોલીસને ઘરમાંથી મળી આવ્યા હતા.

આ ઘટનાએ ફરી એકવાર સાબિત કરી દીધું છે કે PUBG ગેમ એક નશો બની રહી છે. કારણ કે પરિસ્થિતિ આવી છે. ક્યારેક એવા અહેવાલો સામે આવી રહ્યા છે કે એક બાળકે PUBG ગેમ માટે મોબાઈલ ખરીદવા પિતાના ખાતામાંથી પૈસા ચોર્યા અને પછી પૈસા ન મળતાં તેણે આત્મહત્યા કરી. જો તેઓને લાગે કે તેમનું બાળક ઇન્ટરનેટ પર PUBG જેવી રમતોમાં વધુ પડતો સમય વિતાવી રહ્યું છે તો માતાપિતા અને વાલીઓએ તરત જ ચેતવણી આપવી જોઈએ. બાળકને તેનાથી દૂર રાખવા માટે, તેઓએ ખૂબ સંયમ સાથે આગળના પગલાં લેવા જોઈએ, જેથી બાળક બગડે નહીં કે કોઈ અપ્રિય ઘટના ન બને.

Leave a Comment