જાણો મુકેશ અંબાણીએ 800 રૂપિયામાં નોકરી કરવાવાળી નીતા સાથે શા માટે લગ્ન કર્યા હતા, જુઓ લગ્નની તસવીરો….

માત્ર ભારતના જ નહીં પણ એશિયાના સૌથી અમીર વ્યક્તિ અને રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણી પોતાની સાદગીની સાથે સાથે આખી દુનિયામાં તેમની સાદગી માટે પણ જાણીતા છે. મુકેશ અંબાણી પણ વિશ્વના સૌથી અમીર લોકોમાં ગણાય છે. જો કે, આજે અમે તમારી સાથે તેમની ધન-દોલત કે સંપત્તિ વિશે નહીં, પરંતુ તેમના લગ્ન વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

મુકેશ અંબાણીએ પોતાના બાળકોના લગ્નમાં પાણીની જેમ પૈસા વહાવ્યા હતા. જો કે વર્ષો પહેલા મુકેશ અંબાણીના લગ્ન કેવા હતા. ચાલો આજે અમે તમને તેમની કેટલીક તસવીરો દ્વારા બતાવીએ. ચાલો જોઈએ મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણી લગ્ન સમયે કેવા દેખાતા હતા.

મહત્વની વાત એ છે કે મુકેશ અંબાણી બિઝનેસ જગતમાં ખૂબ જ મોટું નામ છે. તેમણે તેમના પિતા ધીરુભાઈ અંબાણીના વારસાને આગળ ધપાવ્યો છે અને તેઓ રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝને ટોચ પર લઈ ગયા છે.મુકેશ અંબાણીએ નીતા અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. નીતા બોલિવૂડ એક્ટ્રેસની જેમ સુંદર દેખાય છે અને તે પણ બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ જેટલી જ લોકપ્રિય છે.

બંને લોકપ્રિય ચહેરા મુકેશ અને નીતાએ વર્ષ 1985માં 8 માર્ચે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેના લગ્નને 36 વર્ષ થયા છે. લગ્ન સમયે નીતા અંબાણી 22 વર્ષના હતા જ્યારે મુકેશ અંબાણી 28 વર્ષના હતા. બંનેની ઉંમરમાં 6 વર્ષનો તફાવત છે.

નીતાને ધીરુભાઈએ મુકેશ માટે પસંદ કરી હતી. અંબાણી પરિવારની વહુ બનતા પહેલા નીતા 800 રૂપિયાના પગારથી સ્કૂલમાં નોકરી કરતી હતી તેમના લગ્નમાં મુકેશ અંબાણીએ સૂટ પહેર્યો હતો અને કપાળ પર પાઘડી પહેરી હતી. તે જ સમયે, નીતા તેના લગ્નમાં ખૂબ જ સરળ અંદાજમાં જોવા મળી હતી.

કહેવાય છે કે લગ્ન પછી પણ નીતા સ્કૂલમાં નોકરી કરતી હતી, પરંતુ જ્યારે તેને બાળકો થયા તો તેણે નોકરી છોડી દેવી યોગ્ય માન્યું. પછી તેણે પોતાના બાળકોના ઉછેરમાં પૂરો સમય આપ્યો. મુકેશ અને નીતા ત્રણ બાળકોના માતા-પિતા છે. બે પુત્રો આકાશ અંબાણી અને અનંત અંબાણી. જ્યારે પુત્રી ઈશા અંબાણી.

મુકેશ અને નીતા અંબાણીના ત્રણ સંતાનોમાંથી બેના લગ્ન થઈ ગયા છે. દંપતીના મોટા પુત્ર આકાશ અંબાણીએ વર્ષ 2019માં શ્લોકા મહેતા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંને એક પુત્રના માતા-પિતા પણ બન્યા છે આ રીતે મુકેશ અને નીતા પણ દાદા-દાદી બની ગયા છે. તે જ સમયે, કપલની પુત્રી ઈશા અંબાણીએ વર્ષ 2018 માં બિઝનેસમેન આનંદ પીરામલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

Leave a Comment