જાણો કેટલી સંપત્તિનો માલિક છે રજનીકાંત, દર વર્ષે અડધી કમાણી કરે છે દાન….

દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાના સુપરસ્ટાર રજનીકાંત, જેનો અર્થ ચાહકો માટે ‘ભગવાન’ છે, આજે તેમનો 71મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યા છે. તેમનો જન્મ 12 ડિસેમ્બર 1950ના રોજ કર્ણાટકની રાજધાની બેંગલુરુમાં થયો હતો. દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાની સાથે સાથે રજનીકાંત હિન્દી સિનેમામાં પણ નામ કમાવવામાં સફળ રહ્યા છે.

મોટાભાગના લોકો રજનીકાંતના અસલી નામથી વાકેફ નથી. રજનીકાંતનું સાચું નામ શિવાજીરાવ ગાયકવાડ છે. તેના કરોડો ચાહકો આ અભિનેતાને ‘થલાઈવા’ના નામથી પણ ઓળખે છે. રજનીકાંતે પોતાના 46 વર્ષના ફિલ્મી કરિયરમાં ઘણી હિટ ફિલ્મો આપી છે.

રજનીકાંતે લગભગ 25 વર્ષની ઉંમરે ફિલ્મી દુનિયામાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેમની પ્રથમ ફિલ્મ વર્ષ 1975માં આવી હતી જેનું નામ અપૂર્વ રાગાંગલ હતું. આ ફિલ્મ પછી, અભિનેતાએ લગભગ 150 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. આ દરમિયાન તેણે ઘણી ખ્યાતિ કમાવવાની સાથે સાથે ઘણી સંપત્તિ પણ કમાઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં આજે રજનીકાંતના જન્મદિવસના અવસરે અમે તમને તેમની નેટવર્થ વિશે જણાવીએ.

રજનીકાંત ફિલ્મ જગતના સૌથી વધુ પસંદ કરાયેલા અભિનેતાઓમાંના એક છે. દેશ અને દુનિયામાં તેમનું નામ છે અને તેમને ઈચ્છનારાઓની સંખ્યા કરોડોમાં છે. દક્ષિણ ભારતમાં ચાહકો તેમને ભગવાન સમાન માને છે અને તેમની પૂજા પણ કરે છે. ચાહકોએ તેનું નામ ‘થલાઈવા’ પણ રાખ્યું છે. તેની કોઈપણ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર રેકોર્ડબ્રેક કમાણી કરે છે.

એક ફિલ્મની ફી 55 કરોડ રૂપિયા છે.

રજનીકાંત આ ઉંમરે પણ ફિલ્મી દુનિયામાં સક્રિય છે. તેની ગણતરી દેશ અને દુનિયાના સૌથી મોંઘા કલાકારોમાં થાય છે તે બોલિવૂડના સૌથી મોટા દિગ્ગજોને તેની ફિલ્મની ફી સાથે સ્પર્ધા પણ આપે છે કહેવાય છે કે થલાઈવા એક ફિલ્મ માટે 55 કરોડ રૂપિયા લે છે.

કુલ સંપત્તિ રૂ. 365 કરોડ.

રજનીકાંતની આવકનો સૌથી મોટો સ્ત્રોત ફિલ્મો છે. પોતાના સાડા 4 દાયકાના લાંબા ફિલ્મી કરિયરમાં તે ઘણી કમાણી કરવામાં પણ સફળ રહ્યો છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સુપરસ્ટાર રજનીકાંત પાસે કુલ 360 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિ છે. તેમની પાસે રૂ. 110 કરોડનું વ્યક્તિગત રોકાણ પણ છે. ઘણા મીડિયા રિપોર્ટ્સ એવો પણ દાવો કરે છે કે રજનીકાંત એક વર્ષમાં જે કમાય છે તેનો અડધો ભાગ દાનમાં આપે છે.

ચેન્નાઈ-પુણેમાં આલીશાન ઘર.

રજનીકાંત તેમના પરિવાર સાથે ચેન્નાઈમાં એક આલીશાન મકાનમાં રહે છે. તેમના ઘરની સુંદરતા અને ભવ્યતા જોવા માટે બનાવવામાં આવે છે. ચેન્નાઈમાં તેના ઘરની કિંમત 35 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે. બીજી તરફ રજનીકાંતનો પણ પુણેમાં ખૂબ જ આલીશાન બંગલો છે. પુણેનું ઘર પણ બહુ કીમતી છે.

થલાઈવા પાસે ઘણા લક્ઝરી વાહનો છે.

હવે વાત કરીએ રજનીકાંતના કાર કલેક્શનની. રજનીકાંત પાસે ઓડી એક્સક્લુઝિવ અને મેટાલિક સિલ્વર જગુઆર વાહનો છે. આમાં મેટાલિક સિલ્વર જગુઆરની કિંમત 65,08,843 રૂપિયા છે. સાથે જ તેની પાસે એમ્બેસેડર કાર સહિત પાંચ નોન-લક્ઝરી વાહનો પણ છે.

રજનીકાંત જાહેરાત કરતા નથી.

જ્યાં મોટા મોટા ફિલ્મ સ્ટાર્સ જાહેરાતોમાં જોવા મળે છે અને તેઓ જાહેરાતોમાંથી કરોડો રૂપિયા કમાય છે, ત્યાં રજનીકાંત જાહેરાતો નથી કરતા. તમને જણાવી દઈએ કે રજનીકાંત પોતાની કારકિર્દીના શરૂઆતના દિવસોમાં જ જાહેરાતોમાં જોવા મળ્યા હતા.

વર્ષ 2018માં 50 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2018માં એક્ટર રજનીકાંતની કમાણી 50 કરોડ હતી. આ કમાણી સાથે તે આ વર્ષે ‘ફોર્બ્સ ઈન્ડિયા રિચેસ્ટ સેલિબ્રિટી લિસ્ટ’માં સ્થાન મેળવવામાં સફળ રહ્યો હતો. આ યાદીમાં તે 14મા ક્રમે હતો.

Leave a Comment