ઘરમાં ચીડિયોએ મચાવી રાખ્યો છે આતંક તો આજમાવો આ 5 ઘરેલુ ઉપાય….

ઘણીવાર કીડીઓને ઘરમાં આમંત્રિત કરવા માટે કોઈ મિજબાની આપવાની જરૂર હોતી નથી. હા, ખાસ કરીને ઉનાળામાં, તે ઘરોમાં આપોઆપ આવે છે અને આ જોઈને, અમે અને તમે બધા ખૂબ જ પરેશાન થઈએ છીએ. આટલું જ નહીં, આ કીડીઓ ઘરોમાં ઘણો ઉપદ્રવ પણ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં આ કીડીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે જાણી લો કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો વિશે.

ચાક.

કીડીઓથી છુટકારો મેળવવાનો એક ઘરેલું ઉપાય છે ચાકનો ઉપયોગ. તમને જણાવી દઈએ કે ચાકમાં કેલ્શિયમ કાર્બોનેટ હોય છે, જે કીડીઓને દૂર રાખવામાં મદદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે કીડીઓથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હો, તો તમે ચાકનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

તાજા પીસેલા કાળા મરી.

તમને જણાવી દઈએ કે કાળા મરીનો પાઉડર કીડીઓથી છુટકારો મેળવવામાં પણ મદદ કરી શકે છે, કારણ કે કીડીઓ કાળા મરી અથવા મરચાને નફરત કરે છે. તમે કાળા મરી અને પાણીનું સોલ્યુશન પણ બનાવી શકો છો અને કીડીના ઉપદ્રવગ્રસ્ત વિસ્તાર પર તેને સ્પ્રે કરી શકો છો.

લીંબુ.

કીડીઓ પણ લીંબુની તીવ્ર ગંધથી ભાગી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને ઘરમાં ક્યાંય કીડીઓ દેખાય, તો તમે તે જગ્યાએ લીંબુનો રસ અથવા છાલ મૂકી શકો છો.

મીઠું.

આ સિવાય તમે કીડીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે મીઠાનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો અને જ્યાં કીડીઓ હોય ત્યાં મીઠું નાખી શકો છો.

નારંગી.

તમે નારંગીની મદદથી કીડીઓને પણ ઘરમાંથી ભગાડી શકો છો. એક કપ ગરમ પાણી અને નારંગીની થોડી છાલમાંથી પેસ્ટ બનાવો, જે તમને કીડીઓથી છુટકારો મેળવવામાં મદદ કરશે.

વિનેગર.

આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે કીડીઓથી પરેશાન છો તો સફેદ વિનેગર પણ તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

સફરજનનો સરકો.

સફરજનના વિનેગર અને પાણીને સમાન માત્રામાં મિક્સ કરીને કીડીઓના રસ્તા પર સ્પ્રે કરો અથવા આ પાણીથી તેમનો રસ્તો સાફ કરો. આ ફેરોમોન્સને સાફ કરશે, જેથી કીડીઓ ખોરાક સુધી પહોંચી શકશે નહીં. તે પછી કીડીઓ ઓછામાં ઓછા એક અઠવાડિયા સુધી તે જગ્યા તરફ નહીં જાય.

તજ.

છેલ્લે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે તજના ઉપયોગથી કીડીઓને પણ ઘરથી દૂર રાખી શકાય છે અને આ માટે તજ એક અસરકારક વિકલ્પ હોઈ શકે છે, કારણ કે કીડીઓ તજની ગંધ સહન કરી શકતી નથી અને ઘરથી ભાગી જાય છે.

Leave a Comment