સગા બાપ-પુત્ર સાથે ઇશ્ક લડાવી ચુકી છે બૉલીવુડની આ 5 હસીનાઓ, હેમાંથી લઈને જાણો વિગતે….

બોલિવૂડની દુનિયામાં એકથી વધુ સુંદર અભિનેત્રીઓ છે. આ અભિનેત્રીઓએ પોતાના શ્રેષ્ઠ અભિનયની જ્વાળાઓ ફેલાવી છે. હિન્દી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીની અભિનેત્રીઓના લાખો ચાહકો છે. આ અભિનેત્રીઓની વાત કરીએ તો તેઓએ બોલીવુડથી લઈને હોલીવુડ અને સાઉથની ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પણ કામ કર્યું છે, પરંતુ આજે આ લેખમાં અમે તમને એવી બધી અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે પોતાના ફિલ્મી કરિયરમાં પિતા તરીકે કામ કર્યું છે અને બંને પુત્રો સાથે કામ કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે તેણે માત્ર ફિલ્મોમાં જ કામ કર્યું નથી, પરંતુ પિતા-પુત્રની જોડી સાથે રોમાન્સ પણ કર્યો છે. આવો જાણીએ, કોણ છે તે અભિનેત્રીઓ.

ડિમ્પલ કાપડિયા.

આ લિસ્ટમાં ડિમ્પલ કાપડિયાનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે. તેની ફિલ્મી કારકિર્દી 1973માં શરૂ થઈ હતી. તેની પ્રથમ ફિલ્મનું નામ બોબી હતું. આ ફિલ્મમાં ડિમ્પલે વિનોદ ખન્ના અને અક્ષય ખન્ના બંને સાથે રોમાન્સ કર્યો છે. જણાવી દઈએ કે વિનોદ અને અક્ષય વાસ્તવિક જીવનમાં પિતા-પુત્ર છે. આ સિવાય ડિમ્પલે ધર્મેન્દ્ર સાથે ઘણી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું છે, જ્યારે ડિમ્પલ કાપડિયાનું ધર્મેન્દ્રના પુત્ર સની દેઓલ સાથે પણ અફેર રહ્યું છે.

જયા પ્રદા.

એવરગ્રીન અભિનેત્રી જયા પ્રદાને તેના સમયની સૌથી સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક ગણવામાં આવતી હતી. જયાએ બોલિવૂડને ઘણી હિટ ફિલ્મો આપી છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે જયાના ચાહકો માત્ર દેશમાં જ નહીં, દુનિયાભરમાં છે. બોલિવૂડના સુપરસ્ટાર કહેવાતા ધર્મેન્દ્ર સાથે જયાએ ગંગા તેરે દેશ મેં, શહજાદે, ફરિશ્તે જેવી ફિલ્મોમાં સાથે કામ કર્યું છે. તે જ સમયે, જયાએ ધર્મેન્દ્રના પુત્ર સની દેઓલ સાથે વીરતા અને જબરદસ્ત જેવી ફિલ્મોમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી છે.

માધુરી દીક્ષિત.

બોલિવૂડની ક્વીન તરીકે જાણીતી માધુરી દીક્ષિતની કહાની પણ આવી જ છે. તેણે વિનોદ ખન્ના સાથે ફિલ્મ ‘દયાવાન’માં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મનું એક ગીત આજ ફિર તુમ પર પ્યાર આયા હૈ આજે પણ લોકોનું પ્રિય ગીત છે. માધુરીએ ફિલ્મ મોહબ્બતમાં વિનોદ ખન્નાના પુત્ર અક્ષય ખન્ના સાથે ઘણો રોમાન્સ કર્યો હતો.

શ્રીદેવી.

બોલિવૂડની પ્રથમ મહિલા સુપરસ્ટાર કહેવાતી શ્રીદેવીએ બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીને ઘણી હિટ ફિલ્મો પણ આપી છે. જ્યારે શ્રીદેવીએ ધર્મેન્દ્ર સાથે ફિલ્મ નાકાબંધીમાં કામ કર્યું હતું, ત્યારે તેણે રામ અવતાર ફિલ્મમાં ધર્મેન્દ્રના પુત્ર સની દેઓલ સાથે સ્ક્રીન શેર કરી હતી.

હેમા માલિની.

બોલિવૂડની ડ્રીમ ગર્લ એટલે કે હેમા માલિની બોલિવૂડની સૌથી સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. પરંતુ તમે ભાગ્યે જ જાણો છો કે હેમા માલિનીએ ફિલ્મ સપને કે સૌદાગરમાં રાજ કપૂર સાથે રોમાન્સ કર્યો હતો. આ સિવાય હેમાએ ફિલ્મ હાથ કી સફાઈમાં રાજ કપૂરના પુત્ર ઋષિ કપૂર સાથે સ્ક્રીન શેર કરી હતી.

Leave a Comment