તલાક બાદ ખરાબ રીતે તૂટી ગઈ હતી આ 5 મહિલા નેતા, બીજીવાર લગ્ન કરવાની નહીં કરી હિંમત, જાણો કેમ…

લગ્ન એ પવિત્ર સંબંધ કહેવાય છે. હિંદુ ધર્મમાં, જ્યારે કોઈ લગ્ન કરે છે, ત્યારે તે તેના જીવનસાથીને 7 જન્મો સુધી સાથે રાખવાની પ્રતિજ્ઞા લે છે. જો કે આજના યુગમાં લગ્ન માત્ર એક જ જન્મ સુધી સારી રીતે ટકે તો તે બહુ મોટી વાત છે. આજકાલ લગ્ન અને છૂટાછેડા વચ્ચેનો તફાવત બહુ ઓછો છે.

છૂટાછેડા લેવા પાછળ ઘણા કારણો છે. જેમ કે લગ્ન પહેલા જીવનસાથીને યોગ્ય રીતે ઓળખી ન શકવા, લગ્ન પછી પતિ-પત્નીના વિચારો એકસાથે ન મળવા, અથવા દાંપત્ય જીવનમાં કોઈ પ્રકારની સમસ્યા આવી શકે છે. જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ છૂટાછેડા લે છે, ત્યારે ઘણા લોકો ફરીથી લગ્ન કરે છે. ખાસ કરીને પુરુષો આવું કરે છે. જ્યારે મહિલાઓ માટે આ એટલું સરળ નથી.

કેટલીક સ્ત્રીઓ સમાજના ડરથી ફરીથી લગ્ન કરતી નથી, જ્યારે કેટલીક, એકવાર છેતરાઈ જાય છે, લગ્ન શબ્દને જ નફરત કરે છે. બોલિવૂડમાં લગ્ન અને છૂટાછેડાના ઘણા અહેવાલો છે. પરંતુ આ જ દૃષ્ટિકોણ રાજકારણમાં પણ જોવા મળે છે. આજે અમે તમને રાજનીતિની દુનિયાની 5 એવી મહિલાઓનો પરિચય કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે છૂટાછેડા પછી ફરીથી લગ્ન કર્યા નથી.

વસુંધરા રાજે સિંધિયા.

8 માર્ચ 1953ના રોજ મુંબઈમાં જન્મેલા વસુંધરા રાજે સિંધિયા 68 વર્ષની ઉંમરે સિંગલ લાઈફ જીવી રહ્યા છે. તેણે 1972માં ધોલપુરના મહારાજા હેમંત સિંહ સાથે લગ્ન કર્યા. જોકે, લગ્નના એક વર્ષ પછી એટલે કે 1973માં જ તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા. જણાવી દઈએ કે વસુંધરા રાજે સિંધિયા રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી રહી ચૂક્યા છે.

રાજકુમારી દિયા કુમારી.

રાજસ્થાનના જયપુરમાં 30 જાન્યુઆરી 1971ના રોજ જન્મેલી રાજકુમારી દિયા કુમારી 51 વર્ષની ઉંમરે એકલવાયું જીવન જીવી રહી છે. તે જયપુરથી ભાજપના ધારાસભ્ય રહી ચૂક્યા છે. હાલમાં તેઓ રાજસમંદથી લોકસભાના સાંસદ છે. તેણીએ નરેન્દ્ર સિંહ સાથે લગ્ન કર્યા, પરંતુ 2018 માં તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા.

જયા જેટલી.

14 જૂન, 1942ના રોજ શિમલામાં જન્મેલી જયા જેટલીએ 1965માં અશોક જેટલી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જોકે લગ્નના થોડા વર્ષો પછી બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા. સમતા પાર્ટીના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ જયા જેટલી હાલમાં 79 વર્ષના છે, અને બીજા લગ્ન કર્યા વિના એકલા રહે છે.

જયા પ્રદા.

બોલિવૂડની જાણી તી અભિનેત્રી જયા પ્રદાનો જન્મ 3 એપ્રિલ 1962ના રોજ રાજમુંદરીમાં થયો હતો. તે 59 વર્ષની ઉંમરે સિંગલ લાઈફ જીવી રહી છે. તેણે 1986માં શ્રીકાંત નાહટા સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, થોડા વર્ષો પછી, તેણી તેના પતિથી અલગ રહેવા લાગી. જયાએ રાજકારણમાં પણ હાથ અજમાવ્યો છે. તે ભાજપના નેતા છે.

સ્વાતિ માલીવાલ.

આમ આદમી પાર્ટીના નેતા સ્વાતિ માલીવાલનો જન્મ 15 ઓક્ટોબર 1984ના રોજ ગાઝિયાબાદમાં થયો હતો. તેણીએ નવીન જયહિંદ સાથે લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ બંનેએ 2020 માં છૂટાછેડા લીધા હતા. આ પછી 37 વર્ષની સ્વાતિએ બીજા લગ્ન કર્યા નથી.

Leave a Comment