જાણો ચોપર અને હેલિકોપ્ટરમાં શુ હોય છે ફરક, આ છે તેનાથી જોડાયેલ કહાની….

જ્યારે પણ કોઈ હેલિકોપ્ટર વિશે વાત કરે છે અથવા તેને આકાશમાં ઉડતું જુએ છે, ત્યારે કોઈ તેને હેલિકોપ્ટર કહે છે અને કોઈ તેને હેલિકોપ્ટર તરીકે સંબોધે છે. આવી સ્થિતિમાં સવાલ એ થાય છે કે આ બે શબ્દો સમાનાર્થી છે કે અન્ય કંઈક? બાય ધ વે, ઘણીવાર તમે આ બે શબ્દો વિશે મૂંઝવણમાં હોવ છો, શું હેલિકોપ્ટર અને હેલિકોપ્ટર અથવા આ બે શબ્દોમાં કોઈ તફાવત છે હા બંને શબ્દો સાંભળવામાં બહુ સામાન્ય લાગે છે. ચાલો આ રીતે સમજીએ આખી વાર્તા.

હેલિકોપ્ટર એ એક પાંખવાળું વિમાન છે જ્યાં ટોચ પર માઉન્ટ થયેલ પાંખ એરોપ્લેનથી વિપરીત ફરે છે જેમાં નિશ્ચિત પાંખો હોય છે અને આ ફરતી પાંખો રોટરક્રાફ્ટને અવકાશમાં ચોક્કસ બિંદુએ ટેક ઓફ, ટેક ઓફ અને લેન્ડ કરવામાં મદદ કરે છે. જ્યારે હેલિકોપ્ટર કદમાં નાનું છે અને આ સુવિધાઓ સાથે, તે નાની અને ભીડભાડવાળી જગ્યાઓ પર ઉડવા માટે આદર્શ છે. એટલું જ નહીં, તમને જણાવી દઈએ કે હેલિકોપ્ટરને ઉડવા માટે કોઈ રનવેની પણ જરૂર નથી.

તે જ સમયે અમે તમને માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે હેલિકોપ્ટર અને હેલિકોપ્ટર એક જ વસ્તુ છે અને બોલચાલની ભાષામાં માત્ર તફાવત છે, અન્યથા તમે બંને નામોમાંથી કોઈ એકનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આ સિવાય મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, હેલિકોપ્ટર એક પ્રકારનો કેઝ્યુઅલ શબ્દ છે, જેનો ઉપયોગ હેવી ટેક્નિકલ મશીન હેલિકોપ્ટર માટે થાય છે. તે જ સમયે, જો આપણે હેલિકોપ્ટરના તકનીકી અર્થ વિશે વાત કરીએ, તો તેની વાર્તા અલગ છે અને તેથી જ હેલિકોપ્ટરને ચોપર કહેવામાં આવે છે.

જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે હેલિકોપ્ટર એક એવું ઉપકરણ છે જે હવામાં અચાનક કંઈક કાપી નાખે છે અને હેલિકોપ્ટરમાં ક્યાંક આવું જ કંઈક થાય છે. જાણો કે જ્યારે હેલિકોપ્ટરના ચાહકો હવાને કાપી નાખે છે. પછી તેઓ એક યા બીજી રીતે હેલિકોપ્ટર તરીકે કામ કરે છે. તેથી જો તમે તેને જુઓ, તો બંને વચ્ચે સમાનતા છે.

છેલ્લે તમને જણાવી દઈએ કે હેલિકોપ્ટર શબ્દ ફ્રેન્ચ ભાષામાંથી આવ્યો છે. જે બે શબ્દો હેલિક્સ અને પ્ટેરોનથી બનેલો છે અને બંનેનો પોતાનો અર્થ છે. અહીં ‘હેલિક્સ’ એટલે ક્યાં વળવું અને ‘પેટ્રોન’ એટલે પાંખો. આ રીતે હેલિકોપ્ટર શબ્દ બનાવવામાં આવ્યો છે. વધુમાં, હેલિકોપ્ટર શબ્દનો ઉપયોગ અન્ય ઘણા ઉપકરણો માટે પણ થાય છે જેમ કે થાઇરિસ્ટોર્સ તરીકે ઓળખાતા સેમિકન્ડક્ટર ઉપકરણો કારણ કે તે સાઇનુસાઇડલ તરંગોને કોઈપણ ઇચ્છિત સ્થાન પર લઈ જઈ શકે છે.

Leave a Comment