જમીનથી દરેક 2 દિવસે 1 ફૂટ ઉપર ઉઠી જાય છે આ મકાન, જાણો તેનું ખાસ કારણ….

તમે ઘણી વખત જોયું હશે અને સાંભળ્યું હશે કે લોકો પહેલા ઘર બનાવી લે છે, પરંતુ જ્યારે ડ્રેનેજ વગેરેની સુવિધા બાદમાં કરવામાં આવે છે, તો પછી ઘર લેવલથી નીચે જાય છે અને પછી ડ્રેનેજની સમસ્યા ઊભી થાય છે. બાય ધ વે, આ પ્રોબ્લેમ કોઈની નથી, ઘણીવાર જોવા મળે છે, કારણ કે લોકો ઘર બનાવવાની ઉતાવળ બતાવે છે, પરંતુ ડ્રેનેજ વગેરે વિશે વિચારી શકતા નથી.

આવી સ્થિતિમાં, હવે તમે વિચારશો કે જો આવી પરિસ્થિતિ ઉભી થાય છે, તો પછી વ્યક્તિ શું કરી શકે છે, તો અમે તમને આવી વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ. જેને વાંચ્યા પછી તમને આ સમસ્યાનું સમાધાન મળી જશે.

આ સમસ્યાનું સમાધાન જાણતા પહેલા અમે તમને એક પ્રશ્ન પૂછીએ કે શું તમે ક્યારેય એવું સાંભળ્યું છે કે દર 48 કલાકે ઘર ઊભું થાય છે? જો તમે સાંભળ્યું ન હોય તો તમને જણાવી દઈએ કે આવું થઈ શકે છે અને આ ટેકનિકની મદદથી ડ્રેનેજ વગેરેની સમસ્યાથી બચી શકાય છે, જે હવે બિકાનેરમાં જોવા મળી રહ્યું છે.

જણાવી દઈએ કે, સર્વોદય બસ્તીનો એક વ્યક્તિ ઘર લેવલથી નીચે હોવાના કારણે ગટરની સમસ્યાથી પરેશાન હતો. આવી સ્થિતિમાં, વ્યક્તિએ આ સમસ્યામાંથી બહાર આવવા માટે જેક ટેકનિકનો ઉપયોગ કર્યો અને હવે વ્યક્તિનું ઘર દર 48 કલાકે એક ફૂટ વધી રહ્યું છે.

આટલું જ નહીં, તમને જણાવી દઈએ કે આ વિષય પર મકાનમાલિક ઓમ પ્રકાશે જણાવ્યું હતું કે તેમણે હરિયાણાના કારીગરોની ટીમનો સંપર્ક કર્યો હતો અને હવે તેમના ઘરને જેક ટેકનિકથી ઉપર લાવી શકાય છે, જ્યારે તેને તોડવા અને પુનઃનિર્માણમાં થતા મોટા ખર્ચને ટાળી શકાય છે. હા, તે પણ ઓછા ખર્ચે.

જણાવી દઈએ કે ઓમપ્રકાશે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે આઠ દિવસમાં જેકની મદદથી કારીગરોએ તેના ઘરને લગભગ બે ફૂટ જેટલું ઊંચું કર્યું છે અને તેને કુલ ચાર ફૂટની ઊંચાઈ સુધી વધારવાનું છે.

બીજી તરફ કારીગરોના જણાવ્યા મુજબ મકાનને ચાર ફૂટ ઉંચા કરવાની કામગીરી દસ દિવસમાં પૂર્ણ કરવામાં આવશે. આ સિવાય એ જાણી લો કે ફાઉન્ડેશનને મજબૂત કરવા માટે બીમ અને ગ્રીટ-સિમેન્ટ બીમનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે અને ખાસ વાત એ છે કે આખા ઘરમાં સહેજ પણ તિરાડ પડવા દેવામાં આવી નથી.

100 જેક અને 10 કારીગરોની ટીમ.

બીજી તરફ, કારીગર ટિંકુ રોહિલાએ જણાવ્યું કે 100 હાઇડ્રોલિક જેકની મદદથી ઘરને ઉછેરવામાં આવી રહ્યું છે અને આ કામ પૂર્ણ કરવા માટે 10 અનુભવી કારીગરોની ટીમ સામેલ છે. આ સિવાય પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, દર 48 કલાકે જેકની બંગડી ફેરવીને ઘરને લગભગ એક ફૂટ ઊંચો કરવામાં આવે છે. કારીગર ટિંકુના જણાવ્યા અનુસાર 45 બાય 48 ફૂટના આ ઘરને ઉંચુ કરવા માટે 350 ફૂટની લોખંડની ચેનલ અને લાકડાના પાટિયાનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘર લગભગ બાર વર્ષ જૂનું છે અને આ બે માળના ઘરમાં ત્રણ રૂમ ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર પર અને બે રૂમ પહેલા માળે છે. આ ઉપરાંત રસોડા, શૌચાલય, બાથરૂમ વગેરે પણ બનાવવામાં આવ્યા છે અને આ બધાને હટાવ્યા વિના અને ઘર તોડ્યા વિના ઉભા કરવામાં આવી રહ્યા છે.

તે જ સમયે, ટિંકુ રોહિલાના જણાવ્યા મુજબ, ઘરને વધારવાની સાથે, તેમને નુકસાન પહોંચાડ્યા વિના આગળ અને પાછળ ખસેડી શકાય છે. જોકે, આખા ઘરનું માળખું ફરી બનાવવામાં આવશે. અંતમાં તમને જણાવી દઈએ કે આ મામલે મકાનમાલિક ઓમપ્રકાશ જ્યાની કહે છે જો ઘરને સંપૂર્ણ રીતે તોડીને તેને ઉભું કરવા માટે ફરીથી બનાવવામાં આવે તો તે ઘણું મોંઘું સાબિત થાત, પરંતુ આ ટેકનિકની મદદથી, ઓછા પૈસામાં સારું કામ થઈ રહ્યું છે.

Leave a Comment