જો તમે તમારા મનમાં નક્કી કર્યું હોય કે તમારે વજન ઓછું કરવું છે, તો તમે તેને ઘટાડશો. કારણ કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ કોઈ વસ્તુ માટે સંકલ્પ લે છે, ત્યારે તે તેને પૂર્ણ કરવા માટે પોતાનો જીવ તેમાં લગાવે છે. પરંતુ જો હળવાશનું વલણ હશે તો તમે તમારા ઉદ્દેશ્યમાં સફળ થઈ શકશો નહીં. આજે આપણે એક એવી મહિલા વિશે વાત કરીશું જેણે પલંગ પર બેસીને પોતાનું વજન 88 કિલો ઓછું કર્યું છે. ચાલો તમને આગળ જણાવીએ કે તેઓએ આ અદ્ભુત કામ કેવી રીતે કર્યું.

વજન ઘટાડનારી આ મહિલાઓનું નામ જેસિકા વેબિટ ગોલ્ડ છે, જે 29 વર્ષની છે. તાજેતરમાં સુધી, તેનું વજન લગભગ 152 કિલો હતું. તેણે હંમેશા ક્રૉચના સહારે ચાલવું પડતું. જો તેણીને ક્યાંક બહાર જવું હોય તો તે વ્હીલચેરમાં જતી. પરંતુ તેણે થોડા જ સમયમાં તેનું વજન 88 કિલો ઘટાડ્યું અને હવે તે 64 કિલો થઈ ગઈ છે.

તમારું આટલું વજન કેવી રીતે વધ્યું.

જેસિકાના કહેવા પ્રમાણે, તે ખરાબ સંબંધમાં હતી, જેના કારણે તે ખૂબ જ ટેન્શનમાં રહેતી હતી. વધુ પડતા સ્ટ્રેસને કારણે ભૂખ વધુ લાગતી હતી, જેના કારણે તેણે જંક ફૂડ અને હાઈ ફેટ પ્રોડક્ટ્સ લેવાનું શરૂ કર્યું, જેના કારણે તેનું વજન ધીમે ધીમે વધીને 152 કિલો થઈ ગયું.

વધારે વજનને કારણે સ્થિતિ બગડે છે.

જેસિકાના કહેવા પ્રમાણે, તેના વધેલા વજનને કારણે તેની હાલત એટલી બગડી ગઈ હતી કે ડોક્ટરોએ તેને કહ્યું હતું કે તેના ફેફસાં પર વધુ દબાણ શરૂ થઈ ગયું છે. ડોક્ટરોની આ ચેતવણી બાદ જાન્યુઆરી 2019માં તેણે વજન ઘટાડવાનો નિર્ણય કર્યો.

ફાઈબ્રોમીઆલ્જીયાના કારણે તેના શરીરમાં ખૂબ દુખાવો થતો હતો અને તે ભાગ્યે જ ચાલી શકતી હતી. તેના વધેલા વજનને કારણે આ બીમારીનું જોખમ વધુ વધી ગયું હતું. ક્યારેક તેનું શરીર એટલું દુખતું હતું કે તે માથું પણ ઉઠાવી શકતી નહોતી.

વજન ઘટાડવા માટે આ પગલાં લો.

જેસિકાએ વજન ઘટાડવાનું મન બનાવી લીધું હતું, જેના માટે તેણે કસરત અને આહારનો આશરો લીધો હતો. વધારે વજનના કારણે તે ઉભી પણ રહી શકતી નહોતી. આ માટે તેણે સાઈકલને પેડલ મારવા જેવું ફૂટ પેડલ મશીન ખરીદ્યું, જેમાં પલંગ કે પલંગ પર બેસીને પેડલ ચલાવી શકાય.

જ્યાં સુધી તે થાકી ન જાય ત્યાં સુધી તે પેડલિંગ કરતી રહી. આનાથી તેમને કેલરી બર્ન કરવામાં ઘણી મદદ મળી. આ સાથે, તેણે હાથ અને પગ માટે કેટલાક વધુ મશીનો પણ મંગાવ્યા, જેની મદદથી બેડ પર બેસીને કસરત કરી શકાય.

આ સિવાય તેણે પોતાના આહારમાંથી ફાસ્ટ-ફૂડ, કોક, પિઝા વગેરેનો ત્યાગ કર્યો અને તેના બદલે શાકભાજી, ફળો, ભાત અને બ્રાઉન ટોસ્ટનો આહારમાં સમાવેશ કર્યો. ધીમે-ધીમે તેનું વજન ઘટતું ગયું, તેથી તેણે વધુ કસરત કરવાનું શરૂ કર્યું. વજન ઘટાડ્યા બાદ જેસિકા કહે છે જેમ જેમ મેં વજન ઘટાડ્યું તેમ તેમ મારો આત્મવિશ્વાસ વધ્યો. આ સફર મારા માટે ખરેખર અઘરી રહી છે, પરંતુ મેં જે હાંસલ કર્યું છે તેના પર મને ગર્વ છે.

વજન ઘટાડ્યા પછી ત્વચા ઝૂલવી.

જેસિકા જણાવે છે કે વજન ઘટાડ્યા પછી, તેના શરીરની ચામડી લટકતી રહે છે, જેનું વજન લગભગ 7 કિલો (15 પાઉન્ડ) છે. જ્યારે હું ચાલું છું, ત્યારે આ ઝૂલતી ત્વચા સ્વિંગ કરે છે, જેના કારણે મારું સંતુલન ખોરવાય છે. આ માટે મારે ઓપરેશનની જરૂર પડશે.

ઘણી વખત મેં આ લટકતી ત્વચાથી એટલું સહન કર્યું કે મને લાગ્યું કે આ ત્વચાને જાતે કાપીને તેને અલગ કરી દઉં. આ ત્વચાને દબાવવા માટે મારે કમર ટ્રેનર્સ અને શેપવેર પહેરવા પડે છે, જે પહેરવા માટે ખૂબ જ પીડાદાયક છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here