બૉલીવુડ એક્ટર્સને છોડીને માધુરી દીક્ષિતે કર્યા શ્રી રામ નેને સાથે લગ્ન, વર્ષો બાદ કારણ આવ્યું સામે….

હિન્દી સિનેમાની સુંદર અને સૌથી સફળ અભિનેત્રીઓમાંની એક માધુરી દીક્ષિતને બોલિવૂડની બહાર તેનો પ્રેમ મળ્યો અને પછી તેણે તેની સાથે લગ્ન કર્યા. 80 અને 90ના દાયકામાં હિન્દી સિનેમામાં એકથી વધુ શાનદાર ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકેલી માધુરીનું હિન્દી સિનેમાના ઘણા કલાકારો સાથે અફેર હતું, જોકે કોઈની સાથે પણ તેનો સંબંધ આ મુકામ સુધી પહોંચી શક્યો નહોતો.

માધુરી દીક્ષિતે વર્ષ 1999માં શ્રી શ્રીરામ નેને સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેના લગ્નને 22 વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે. માધુરીએ પોતે જ એક વાર એ રહસ્ય ખોલ્યું હતું કે તેણે શ્રી રામ સાથે શા માટે લગ્ન કર્યા હતા અને શા માટે તે ડૉ. નેને સાથે મોહમાં હતી.

પોતાના એક ઈન્ટરવ્યુમાં વાત કરતા આ પ્રખ્યાત અભિનેત્રીએ કહ્યું હતું કે મને શ્રીરામની જે ગુણવત્તા લાગી હતી તે એ હતી કે તે માત્ર માધુરીના પ્રેમમાં પડ્યો હતો, અભિનેત્રી માધુરી સાથે નહીં. તેઓને એ પણ ખબર ન હતી કે હું ભારતમાં કેટલો લોકપ્રિય છું.

પ્રથમ મુલાકાતમાં તેણે મારી સાથે એક સાદી છોકરીની જેમ વર્તે છે. તેમણે જે જુસ્સા સાથે તેમના વ્યવસાય અને તેમના દર્દીઓ વિશે વસ્તુઓ શેર કરી તે મારા હૃદયને સ્પર્શી ગઈ. મને તેની ગંભીરતા ગમી.

માધુરીએ પહેલી ડેટની વાર્તા સંભળાવી.

ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન માધુરીએ નેને સાથેની તેની પહેલી ડેટ વિશે પણ વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે શ્રી રામ તેને પહેલી તારીખે માઉન્ટેન બાઈકિંગ પર લઈ ગયા હતા. કૃપા કરીને જણાવો કે શ્રી રામ અમેરિકાના છે અને જ્યારે માધુરી અને ડૉ. નેને રિલેશનશિપમાં હતા ત્યારે પણ શ્રી રામ અમેરિકામાં જ રહેતા હતા.

માધુરીના કહેવા પ્રમાણે, અમે પહેલીવાર મળ્યા પછી અમે એકબીજા સાથે સારો સમય પસાર કર્યો અને થોડો સમય ડેટ પણ કર્યા. લોન્ગ ડિસ્ટન્સ રિલેશનશિપમાં હોવા છતાં બંને એકબીજાને સારી રીતે સમજતા હતા. વર્ષ 1999માં ‘ધક-ધક’ ગર્લ માધુરી શ્રીરામની પત્ની બની હતી.

બે પુત્રોના માતા-પિતા માધુરી-શ્રીરામ.

શ્રીરામ અને માધુરી દીક્ષિત હવે બે પુત્રોના માતા-પિતા છે. આ પ્રેમી યુગલને એરિન નેને નામનો પુત્ર અને એકનું નામ રાયન નેને છે.

માધુરીના કરિયર માટે શ્રીરામ અમેરિકાથી ભારત શિફ્ટ થયા હતા.

જણાવી દઈએ કે લગ્ન બાદ માધુરી અમેરિકા શિફ્ટ થઈ ગઈ હતી. પરંતુ વર્ષ 2011માં તે તેના પતિ અને બાળકો સાથે ભારત આવી હતી અને ત્યારથી દરેક અહીં રહે છે. માધુરીએ થોડા વર્ષો માટે પોતાનો દેશ છોડી દીધો હતો પરંતુ ભારતે તેને પરત બોલાવી હતી.

Leave a Comment